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NAMBA HOJA UTEKELEZAJI MAELEZO

Ziara ilifanyika kote Unguja na Pemba.
Katika ziara hiyo, Mheshimiwa Waziri
Ziara ya kutembelea Mikoa | alifanya vikao na Waheshimiwa Wabunge,
yote ya  Zanzibar ili | Wawakilishi, Masheha na Madiwani kwa
1 | kuhakikisha vitambulisho | Wilaya zote za Unguja na Pemba. Miongoni
vyote vinasambazwa kwa | mwa mambo yaliyojadiliwa ni kuwashajihisha

walengwa wananchi kwenda kuchukua kadi zao
zilizolimbikizana katika Ofisi za Usajili za
Wilaya.
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Wazanzibari wanaoishi nje ya Nchi
wamesaidia ujenzi wa madarasa Skuli ya
Unguja Ukuu, samani kwa Skuli za Kwale na

Mchango wa Wazanzibari | Ziwani kisiwani Pemba na vifaa vya afya
wanaoishi nje ya Nchi kwa | katika Hospitali ya Chake chake Pemba.
2 Zanzibar sambamba na | Aidha, Benki ya Watu wa Zanzibar kwa
Mpango Mkakati wa | kushurikiana na Benki ya Elahly ya Oman
kuendeleza  uchumi  wa | imefungua "account" ambayo itarahisisha
Zanzibar utumaji wa fedha na biashara. Sera ya
Diaspora itatba muongozo kwa upana zaidi
ya kuwashirikisha Wazanzibari wanaoishi nje
kuchangia maendeleo ya Zanzibar
Utaratibu wa kutoa majibu Baada ya Klte.rllgo cha IUsaIama wa Senkal!
. (GSO) kukamilisha kazi ya kufanya upekuzi
3 | kwa waagjiriwa baada vya .
. : kwa wafanyakazi, mapendekezo
kufanyiwa upekuzi :
yanayotokana na upekuzi huo huwa
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yanawasilishwa kwa kiongozi wa Taasisi
husika

Ufinyu wa bajeti za Mikoa na
Wilaya

Mazungumzo yalifanyika baina ya Ofisi ya
Rais na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi
na Ofisi ya Rais Fedha, Uchumi na Mipango
ya Maendeleo na kwa mwaka wa Fedha
2013/2014, Mikoa imeongezewa bajeti yake
kati ya TZS 83 milioni na TZS 356 milioni.

Ufafanuzi  kuhusu  vigezo
vinavyotumika kuzalisha idadi
ya vitambulisho (wastani wa
uzalishaji wa vitambulisho)

Vigezo vinavyotumika katika kuzalisha
vitambulisho hutegemea na makisio ya
takwimu kutoka kwa Mtakwimu Mkuu wa
Serikali. Vigezo vyengine ni matokeo ya
kinchi kwa mfano, wakati wa kujiunga na
masomo Yya elimu ya juu, wanafunzi huomba
mikopo, wakati wa uandikishaji wapiga kura
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na muamko baada ya kupata elimu sahihi ya
Vitambulisho.
Gharama za upimaji wa majengo zimelipwa
kwa lengo la kuyatafutia hati miliki. Jengo la
6 | Hati za majengo ya Ikulu lkulu ya Mnazi Mmoja limeshapatiwa hati
miliki na majengo yaliyobakia hati zake
zimeshafanyiwa uhakiki na imebakia hatua
ya kutiwa saini na kukabidhiwa.
Jina sahihi la mradi wa | Jina sahihi la mradi ni "Mradi wa Uimarishaji
majengo ya lkulu, idadi ya | wa Nyumba za Viongozi na Nyumba za
7 | majengo ya lkulu na nyumba | Serikali". Idadi ya Majengo ya lkulu ni 15
za Serikali pamoja mahitaji | ambao ulikisiwa kutumia TZS 10,000 milioni
halisi ya fedha kwa kipindi cha miaka 10
Kunyimwa —  Vambulisho | o i zimethibitisha kwamba Wakaazi | 1220 Wananchi
8 | Wakaazi na kupewa Raia wa wenyewe  hawaendi

Kigeni.

hawanyimwi vitambulisho

kuchukua vitambulisho
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Kufanya kazi kwa Taasisi ya | Ofisi ya Rais na Mwenyekiti wa Baraza la
9 Kiswahili ya Afrika Mashariki | Mapinduzi kwa kushirikiana na Wizara za
na eneo lillotengwa la Ofisi | SMZ zinafuatilia maamuzi ya vikao vya
zake, Zanzibar. Jumuya hiyo kwa manufaa ya Zanzibar.
Ukiukwaji wa taratibbu za | Ofisi imeanzisha kitengo cha Manunuzi kwa
10 | manunuzi Mradi wa Ujenzi | lengo la kuhakikisha taratibu zote za ununuzi
wa State Lodges zinafuatwa
. Uhaba wa fedha na maelekezo vya Nyumba. imeezekwa
Sababu zilizopelekea g . .. .. | kama ni awamu ya
o . kushughulikia sehemu nyengine zilizohitaji
11 | kusitiswa kwa ukarabati wa mwanzo kwa
matengenezo, mwaka wa fedha 2013/2014 : .
lkulu ya Fumba o . dhumuni la kuinusuru
ujenzi wa uzio utaanza. - iy L
isije kuathirika zaidi.
Ofisi Imefunga Mikataba Na Kampuni Ya OTI/
sfafanuzi iwu va ada va Ambayo Hujumuisha Huduma Za Kiufundi
12 -y Y81 Na Malighafi Na Kampuni Ya Securitree

mikataba (ZAN ID)

Ambayo Hujumuisha Huduma Za Leseni Za
Programu Zinazotumika Na Ofisi Na Ukaguzi
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Wa ISO Shirika La Kuangalia Viwango Vya
Kimataifa
Fedha hizi
Ufafanuzi juu ya TZS. 80 zimetengwa  kwenye
e L .| kifungu  hiki  lakini
milioni kwa matengenezo | Ikulu kubwa pekee inabidi kuwekwa rangi L )
: . . hakihusiani na kazi
13 | makubwa ya  majengo | mara mbili kwa mwaka jumla ya TZS 60
. " . kubwa kwa
pamoja na fedha zilizotengwa | milioni kwa mwaka
o matengenezo ya
za ujenzi ujenzi mkubwa .
majengo ambayo
yamo kwenye mradi
Mmiliki halisi wa sasa wa lkulu ya Wete ni
1 Mmiliki halisi wa lkulu ya | Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa
Wete Tanzania. Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar
imewakabidhi rasmi kwa matumizi yao.
15 Hatma ya kesi za wageni | Tangu mwaka 2007 Ofisi imekuwa ikipata

waliokamatwa na

shutuma za kuwasajili wageni, Ofisi imefanya
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Vitambulisho vya Mzanzibari

Mkaazi

jitihada kubwa ya kufanya uchunguzi wa
awali juu ya washukiwa wageni na hatimae
kuwasilisha taarifa zao katika Ofisi ya
Uhamiaji, Ofisi ikipata majibu kama sio
Watanzania hatua za kisheria zitachukuliwa
kwa yoyote yule aliejiandikisha kinyume na
sheria ya usajili nambari 7 ya 2005.

Ujenzi wa lkulu ndogo ya Micheweni utaanza
mara tu baada ya kukamilika utatazi wa
tatizo lililopo hivi sasa la madai ya Mrithi wa

16 | Ugenziwa lkulu ya Micheweni aliepewa Zabuni ya ujenzi huo. Aidha, fedha
za ujenzi huo zimeanza kutengwa katika
bajeti ya mwaka wa 2013/2014
: .| Jumla ya Semina tatu zilifanyika kwa
17 \dad) ya Semina viongozi wa Serikali za Mitaa.( i) Semina

walizofanyiwa Madiwani

moja ya Kanuni za Baraza la Manispaa. (ii)
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Semina moja kuhusu utawala bora katika
kusimamia majukumu ya Serikali za Mitaa
kwa Wajumbe wa Kamati za Madiwani za
Fedha, Sheria na Afya. (i) Semina ya
Masheha na Madiwani Pemba ya kutathmini
utendaji kazi wa Serikali.

Vikuta vya Forodhani vimeshaondoshwa na
Kuondoshwa vikuta (vizuizi) tayar .kumfawgkla allama”ya kuzuia kupita
. . . magari yasiozidi tani mbili eneo la Vuga na

katika njia ya Forodhani na . i A
magari ya zaidi ya tani mbili yanayokamatwa

18 | badala yake kuwe na L Lo
. ) . | yanatozwa faini ya TZS 10,000. Vilevile
utaratibbu wa kupita gari

zenye uzito mdogo

ruhusa maluum inatolewa na Manispaa kwa
magari yenye uzito wa zaidi ya tani mbili kwa
kazi maalum.
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19

Kufungwa kwa barabara ya
Malindi

Utekelezaji wake ulifanyika lakini haukudumu
muda mrefu kutokana na  mahitaji
yaliojitokeza kwa jamii kufuatia ujenzi wa
Hoteli (Grand Palace) kubwa ya kitalii eneo
hilo na mahitaji ya Wafanyakazi wa Wizara
ya Biashara na Viwanda.

20

Mgawanyo wa mapato kati ya
Mji Mkongwe na Baraza la
Manispaa

Baraza la Manispaa limefanya mazungumzo
ya pamoja Baina ya Mkurugenzi wa Baraza
la Manispaa na Mkurugenzi Mkuu wa
Mamlaka ya mji Mkongwe kujadili mapato ya
Maegesho na kufikia makubaliano na
Manispaa kuendelea na ukusanyaji wa
mapato ya maeneo ya maegesho.
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Serikali inaelewa hali ya soko la Darajani na
mazingira ya soko la samaki. Soko hilo ni la | Utekelezaji wake pia
Usafi katika eneo la marikiti | zamani na limejengwa katika miaka ya 1904 | utawashirikisha
ya kuku pamoja na uchakavu | na hivyo kutokidhi haja kwa hali ya sasa. | wafanyabiashara
21 | wa vibaraza vya kuuzia | Katika kulitafutia ufumbuzi tatizo hilo Serikali | wenyewe pamoja na
samaki katika Soko Kuu | imejipanga kulifanyia matengenezo | kuimarisha  miundo
Darajani makubwa soko la samaki katika mwaka wa | mbinu ya maji safi na
fedha 2013/2014 ili liwe la kisasa na liweze | michirizi.
kukidhi haja kwa wakati uliopo.
Kutokuwepo kwa vyoo katika Yyoo katika eneo .Darajani tgyari vipo .na
22 | .. , . vinatoa huduma katika eneo hilo kwa malipo
kituo cha gari cha Darajani :
ya bei nafuu.
Matengenezo ya barabara kwa kiwango cha
23 Uchakavu wa barabara ya | lami kuanzia Mkunazini traffic  Light

Mkunazini

yamefanyika kupitia mfuko wa Maendeleo
wa Jimbo la Mji Mkongwe (CDF).
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Serikali imeendesha Semina elekezi kwa
watendaji wa Serikali za Mitaa na Masheha
Usumbufu  unaosababishwa juu ya uwajibikaji na utekelezaji wa

24

na Masheha katika kutoa
huduma kwa jamii

majukumu yao. Aidha, Kupitia vikao vya
kawaida vinavyofanyika kila wiki baina ya
uongozi wa Wilaya na Masheha navyo huwa
vinasisitiza uwajibikaji wa Masheha kwa
wananchi.

25

Uchakavu na udogo wa Ofisi
ya Baraza la Mji Wete

Hatua za ukarabati wa jengo zimefanyika.
Jengo hilo pia limo katika mpango wa
utengenezaji wa majengo ya Mabaraza ya
Miji Pemba kupitia Mradi wa ZUSP.

26

Kuongeza  vyanzo  vya
mapato vya Mabaraza ya Miji
pamoja na kuweka wazi
mipaka yao

Sheria mpya ya Serikali za Mitaa itaainisha
vyanzo vipya vya mapato kwa Serikali hizo.
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Matengenezo ya barabara ya soko la Chake
Chake yamefanyika katika kiwango cha lami.
Matengenezo ya barabara ya | . " : .
27 Soko [a Chake Chake Aidha, sehemu iliyobakia kutoka Hospitali
Chake mpaka Tibirinzi itafanyiwa kazi katika
mwaka wa fedha wa 2013/2014
Operesheni maalum ya kuwaondosha | Baraza la Manispaa
wanyama  wanaozurura  ovyo  Mijini ‘l‘<wa kushirtkiana  na
inaendelea. Jumla ya wanyama 190 Qperanoun Rejesha
wanaozurura ovyo wamekamatwa na Mdharpu ,
. kupelekwa  katka maeneo  maalum |nay03|.m§m|wa na
Uzururaji wa wanyama ovyo . . Mheshimiwa Mkuu wa
28 yaliyotengwa. Utaratibu maalumu umewekwa

katika Manispaa ya Zanzibar

wa kuwagomboa wanyama waliokamatwa.
Wanyama wote waliogombolewa huwekwa
rangi maalum na pindipo akikamatwa tena
hatua za kisheria huchukuliwa dhidi ya
Mmiliki.

mkoa Mjini Magharibi
na hadi sasa
operesheni
wamekamata ng'ombe
68 Mbuzi 58 na Punda
7.
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29

Ujenzi wa choo katika eneo la
Michenzani (Sunday Market)

Eneo la kujenga choo tayari limeshapatikana
na Ujenzi wake unatarajiwa katika bajeti ya
mwaka 2013/2014 na gharama zote
zitafadhiliwa na Benki ya Maendeleo ya Africa
(ADB).

30

Vifaa vilivyosaidiwa katika
Skuli ya Mahuduthi na  Skuli
ya  Secondary  Kengeja
pamoja na shughuli  za
maendeleo zilizopangwa
kufanywa katika Wadi vya
Kisiwa Panza, Chokocho,
Kangani, Mtambile, Kiwani na
Mkanyageni

Vifaa mbali mbali vilitolewa kwa ajili ya
kusaidia shughuli za maendeleo katika Wadi
husika kama ifuatavyo:- Kisiwa Panza Bati
70, Kangani saruji pkt 70,Wadi ya Mtambile
saruji pkt 70, Wadi ya Kiwani saruji pkt 30
na bati 35, Mkanyageni saruji pkt 40, bati
20 na Nondo 10. Skuli ya Sekondari
Kengeja bati 30, Mahuduthi saruji pkt 20,
Chokocho Saruji pkt 30 na nondo 20, Gari 2
za mawe na chokaa pkt 10.
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Leseni hutolewa kwa mfanyabiashara ambae
amejaza fomu, kukagaliwa aina ya biashara

31 | Urasimu katika kupata leseni | yake, kufanyiwa tathmini ya malipo na kulipa
kiwango kinachohitajika kutoka na biashara
hiyo
Tayari utaratibbu wa ajira umeshakamilika.

Kuchelewa kwa ajira katika | Kwa sasa Halmashauri zote zimepatiwa
32 Halmashauri za Pemba wanasheria, maofisa mipango na maofisa
mapato
Upungufu wa vifaa vya | Tayari baadhi ya vifaa vya usafi na magari ya
33 | kuzolea taka Baraza la | kuchukulia taka pamoja na maji machafu
Manispaa vimeshafika nchini kupitia Mradi wa ZUSP.
Sera ya Serikali za Mitaa imekamilika na
34 Hatua iliofikia sera ya | imeshawasilishwa kwa wadau wakiwemo

TAMISEMI

Waheshimiwa Wajumbe wa Baraza la
Wawakilishi. Sera hiyo kwa sasa inaendelea
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kutekelezwa na Kamati ya Wataalamu wa
kusimamia uharakishwaji wa kutekeleza sera
hiyo.

Sheria iliowapa Masheha Sheria Namba 1 /1998 kifungu 17 (1) (c)

35 mamlaka ya  kukusanya | imempa Sheha uhalali wa kukusanya

mapato sambamba kifungu | mapato ya usafirishaji wa mazao ya chakula
kinachoingia mapato hayo na msitu.

Kutokana na mazingira ya Mji wetu na eneo

la Darajani lilivyo, itakuwa vigumu jaa hilo

kulihamisha kutoka sehemu hio, Taka zote

Kuondoshwa dampo katika | kwa sasa zinakusanywa na kuwekwa moja

36 | eneo la Darajani, Mombasa | kwa moja katika gari maalum lenye kuhifadhi

na Mwanakwerekwe

taka (compactor truck), kazi hio huwa
inaanza saa 1.00 kamili za asubuhi hadi saa
12.00 za jioni. Utaratibu huu umewezesha
kuondosha kabisa mrundikano wa taka
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zinazotupwa chini katika eneo hilo na harufu
mbaya iliyokuwepo zamani.

Elimu ya kuelimisha wafanya biashara
imetolewa na  Operesheni  maalum
Uwepo wa wafanyabiashara | inayosimamiwa na Mkuu wa Mkoa | Wafanyabiashara

wadogo wadogo nje ya soko | zimefanyika kuwaondoa wafanya biashara | wadogo wadogo
37 | la Mwanakwerekwe pamoja | hao na vile vile eneo limeimarishwa kwa | wamepatiwa  nafasi
na kupatiwa elimu juu ya | kuekwa sawa na kushindiliwa kwa fusi kwa | katka ~ soko  la

athari za barabara ajili ya matumizi ya maegesho ya gari | Mombasa.
yatakayosimamiwa na Halmashauri ya
Magharibi.

Suala la ongezeko la mishahara limepatiwa
ufumbuzi na tayari wafanyakazi wamepatiwa
tafauti zao za mishahara.

Ongezeko la mishahara ya

38 Baraza la Mji Wete
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39

Uchafu katika misingi

Baraza la Manispaa kwa kushirikiana na
kikundi Maalum cha vijana kimesaidia
kusafisha misingi katka maeneo ya
Miembeni jitini, Kwa Chimbeni, Migombani,
Jengo la Mamlaka ya Mapata (TRA) Gulioni,
UUB, Jangombe Gengeni na Mwembeladu
na maeneo mengine.

Misingi iliyosafishwa
ni - Miembeni jitini,
Kwa Chimbeni,
Migombani, TRA
Gulioni, UUB,
Jang’ombe Gengeni,
Mwembeladu na
maeneo mengine.

40

Soko la Micheweni kugeuzwa
Ofisi pamoja na kukodishwa

watu wengine

Mara baada ya jengo la soko la Micheweni
kuanguka juhudi za maksudi zilichukuliwa na
kuanzishwa jengo jengine kupitia ufadhil wa
USAID. Jengo hilo linatumika kwa shughuli
mbali mbali.

41

Kamati ya Ulinzi ya Mkoa
kuimarisha ulinzi katika eneo

la Mesi ya Jeshi Dunga

Taratibu zinaendelea kwa kushirikiana na
jeshi husika JWTZ kuweka usalama katika
eneo hilo
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Malipo ya mara mbili (Double | Wafanyabiashara ~ wameelimishwa  na
payment) pamoja na | wamefahamu kuwa malipo waliolipa ya TZS

kutokupewa risiti za malipo

400,000 yalikuwa ni gharama za ujenzi za

42 | kwa wafanyabiashara wa | vibaraza ambazo amelipwa Mkandarasi na
soko la Mwanakwerekwe | hakuna malipo ya Double Payment. Malipo
(400,000 kwa vibaraza na | ya 1,000/- ni kwa ajili ya usafi na risiti zake
1,000 kwa risiti kila siku) huwa zinatolewa kwa kila anaelipa.

Kwa mujibu wa Sheria Namba 3/1995,
A Waheshimiwa Madiwani hawana mishahara.
43 | Kupewa posho Madiwani . ) .
Huwa wanalipwa posho la vikao vya Kamati
na wakati wa vikao vya Baraza kuu.
Marekebisho ya misingi ya maji ya mvua ya
. , Mpendae ya Barabarani itakamilishwa ujenzi
Misingi ya maji machafu ya
44 wake  kufuatana na  mpango wa

Mpendae

matengenezo wa barabara unaosimamiwa
na |dara ya Ujenzi na Utunzaji wa Barabara
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45

Show rooms za Mkoa wa Mjini
Magharaibi zimekodishwa au
zimeuzwa na ujenzi wa Ofisi
utakamilika lini

Eneo hili sio Show room na eneo hili halijauzwa
wala kukodisha. Hatua inayoendelea ni
kutengeneza hatimiliki ya Mkoa na andiko la
Mradi ili kuanza hatua ya ujenzi

46

Ufafanuzi  kuhusu  elimu
iliyotolewa ya tatizo la kupasi
kwa wanafunzi katika Mkoa
wa Kaskazini Unguja pamoja
na eneo lililonunuliwa kiwanja
kwa ajili ya ujenzi wa Ofisi ya
Mkuu wa Wilaya ya Kaskazini
"A" na mmiliki wake

Mkoa umetoa elimu ya sababu za kufanya
vibaya katika mitihani ya taifa na zipo
changamoto zinazokabili kama vile upungufu
mkubwa wa walimu wenye sifa, vifaa,
maabara, maktaba, usafiri upungufu wa
vyumba vya kusomea,idadi kukubwa ya
wanafunzi katika madarasa, mashirikiano
madogo baina ya wazazi na walimu.Aidha
fidia kwa kiwanja kinachojengwa Ofisi ya

zimeshalipwa TZ 1500,000
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47

[dadi na  majina vya
walioajiriwa katika Mkoa wa
Kaskazini  Unguja katika
kipindi cha miaka miwili
nyuma

Jumla ya wafanyakazi wanane wameajiriwa
katika kipindi cha mwaka 2011/12

48

|dadi ya migogoro
liyotatuliwa na iliokuwa
haijatatuliwa na sababu zake

Mkoa wa Kaskazini Unguja unajumla ya
migogoro 20, minane imetatuliwa, minne ipo
Mahakamani na  minane inafanyiwa
uchunguzi

49

Sababu ya Mabaraza ya Miji
kukusanya mapato kidogo
ukilinganisha na Halmashauri
ya Wilaya ya Micheweni

Mabaraza ya miji yana maeneo madogo
ukilinganisha na maeneo ya Halmashauri ya
Wilaya ya Micheweni, hii ni kutokana na
kwamba Wilaya ya Micheweni haina Baraza
la Mji ambapo eneo lote la Wilaya hiyo ni
Halmashauri inayo husika

50

Kutokupewa kipaumbele kwa

Manispaa linatoa kipaumbele kwa ajira mpya

Baraza la Manispaa

20




NAMBA HOJA UTEKELEZAJI MAELEZO
watu waliokuwa washalitumikia | kwa watu waliotumika Manispaa lakini suala | kwa sasa linaajiri
Baraza la Manispaa wakati wa | la ajira kwa sasa limesita. watumishi wataalamu
ajira mpya

o } Hadi sasa, taa zinazotumia nguvu za jua
Hatua iliofikia ya uwgkay Wa | zimeshawekwa ~ katika  barabara  za | | gnqq ni kukamilisha
51 |taa za barabarani katika | Michenzani, Darajani, Bandari hadi Bwawani barabara zote kuu
Manispaa ya Zanzibar kwa msaada wa Serikali ya Jamhuri ya Watu '
wa China.
Gharama kubwa za ununuzi | Fedha hizo zilikusudiwa kununuliwa Moving
52 |wa CD Mkoa wa Kusini | Camera na sio CD kama zilivyokuwa
Pemba zinaonekana.
Jumla ya wafanyabiashara 310 waliokuwa
Kupunguza msongamano wa wakifanya biashara zao nje ya Soko la
. Mwanakwerekwe wamehamishiwa Katika
53 | watumiaji wa soko la L
soko la Mombasa kwa kushirikiana na wadau
Mwanakwerekwe

mbali mbali kwa lengo
msongamano katika Soko hilo

la kupunguza
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54

Hatua iliofikia ya mazungumzo
baina ya Mkoa wa Mijini
Magharibi na Uwanja wa
Amani juu ya kuwaondoa
wauza magari kwenye yadi

Mkoa umo katika utaratibu wa kuwapatia
eneo jengine kwa upande wa kusini wa jengo
la Kampuni ya Bombay Bazaar

95

Hatua iliyofikia ya ujenzi wa
soko la Baraza la Mji Chake-
Chake, Machomanne na
soko la matunda.

Hatua iliyofikiwa ni kuezeka paa na milango
iliyokodishwa watamalizia wafanya biashara
waliokodishwa

56

Sheria ya Serikali za Mitaa
moja, mbili au tatu

Sheria za Selikali za Mtaa ni mbili nazo ni
Sheria  Namba 3/1995 ya Baraza la
Manispaa na Sheria Namba 4/1995 vya
Halmashauri za Wilaya na Mabaraza ya Miji

57

Kuhakikisha suala la
upatikanaji wa vitambulisho
vya Mzanzibari kwa kila raia

Jitahada zinafanyika kuhakikisha wale wote
wanaostahiki na wametimiza masharti ya usajili
kulingana na Sheria, wanapatiwa vitambulisho
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wa Zanzibar ambae ana haki
ya kupata kitambulisho

58

Kamati ya Kusimamia Ofisi za
Viongozi Wakuu wa Kitaifa
kwa kushirikiana na Ofisi ya
Rais, Fedha, Uchumi na
Mipango ya  Maendeleo
imeagizwa kusimamia fedha
za viburudishaji zilizopo katika
[dara  ya  Utumishi na
Uendeshaji na kujiridhisha
kama kweli fedha hizo
zinahitajka kwa madhumuni
yaliokusudiwa.

Kifungu hichi kilikuwa na jumla ya TZS 30
milioni. Kuzidi kwa kifungu hichi ulitokana na
kuingizwa mshahara wa Tawala za Mikoa na
Serikali za Mitaa Pemba ambazo zilikuwa ni
jumla ya TZS 13 milioni. Fedha hizo kwa
sasa zimehaulishwa na kupelekwa katika
kifungu cha mishahara katika Ofisi ya Afisa
Mdhamini — Pemba. Kwa sasa kifungu hicho
kina jumla ya TZS 7.5 milioni baada ya
punguzo la kununua meli.

59

Gharama zilizotumika kwa
ujenzi wa Hospitali ya KMKM

Hadi hatua iliyofikiwa kwa sasa, Mradi huu
umegharimu jumla ya TSZ 1,050 milioni
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Kutokutengewa fedha za | Idara Maalum za SMZ huwa zinatengewa
60 | michezo JKU, Zimamoto na | fedha za michezo katika bajeti zao ambazo
KVZ fedha hizo huwa hazitoshelezi mahitaji halisi
Matengenezo ya sehemu ya makaazi ya Askari
T . | wa Zimamoto katika Uwanja wa Ndege Pemba | Matengenezo
Mazingira finyu ya malazi ) . .
. . yanatarajiwa kuanza kufanyika katika mwaka | madogo madogo ya
61 | kwa Askari wa Zimamoto wa .
. wa fedha wa 2013/2014 baada ya kupata | Ofisi yao
Uwanja wa Ndege Pemba . _— :
ridhaa ya Mamlaka ya Viwanja vya Ndege | yamefanyika.
ambao ndio wamiliki wa Jengo hilo
ldara ilifanya mazungumzo na Ofisi ya Rais
Fedha, Uchumi na Mipango ya Maendeleo na
hatimae  baadhi ya vifungu viliweza
62 Ufinyu wa bajeti ya Chuo cha | kuongezeka. Mfano kifungu cha chakula

Mafunzo

kutoka TZS 400 milioni kwa mwaka 2011/2012,
TZS 750 milioni kwa mwaka 2012/2013 na
TZS 850 milioni kwa mwaka wa fedha
2013/2014
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Vipo baadhi ya Vyuo
. . 3 . . kwa mfano Kiinua
Ofisi ya Rais na Mwenyekiti | Tayari katika Chuo cha Mafunzo cha Miguu na Wete
wa Baraza la Mapinduzi | Kangagani, Tungamaa, Hanyegwa Mchana, | \\okuwa vigumu
63 | imeahidi kuchukua jitihada za | Ubago na Langoni wanafunzi wanatumia kujenga VY00
kuondosha mtondoo katika | vyoo ambavyo vimetengwa na vyumba vya | itokana na mfumo
Vlyuo vya Mafunzo kulalia (Cells zao). wa ujenzi uliotumika
ni wa kizamani
Majukumu ya Vikosi vya SMZ Idalra Maalum za SM"Z zmatekelezg
) . .. | majukumu yao kwa mujibu wa Sheria
kama ni wazalishaji, | .. : L . .
64 . zilizoanzisha Taasisi hizo. Aidha, kwa mujibu
wahudumu au ni watoa L .
huduma wa Sheria hizo, Jukumu la Ulinzi na Usalama
ni wajibu wa Idara Maalum zote za SMZ
Ufafanuzi wa  bajeti za | Kwa mwaka wa Fedha wa 2012/2013, jumla
65 | ununuzi wa gari mbili za | ya TZS 222.3 milioni zilitengwa kwa ajili ya

kuzimia moto

kununulia gari nne, moja ya kubebea
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wagonjwa na tatu ni za kuzimia moto. Gari
hizo tayari zimeshanunuliwa na tayari
zinafanya kazi.

Kutokufatwa kwa sheria ya | Kwa sasa Idara Maalum zote za SMZ
66 | manunuzi  katika  I|dara | zimeshaunda Bodi za Zabuni na tayari
Maalum za SMZ zinafanya kazi
ldara Maalum za SMZ hazina utaratibu wa
Madai ya mikato ya fedha kuvYakata Askari na wgpigarlllaji wake. Kvx{a
67 . " mujibu wa Sera, Wapiganaji wanachangia
kwa Wapiganaji L .
kiasi kidogo sana kwa ajili ya michezo
wakiwa ni wanachama wa vilabu vyao
Aina ya zana zlizonunuliwa | Kikosi cha Zimamoto kimenunua vipuri na
kwa mwaka wa fedha | vitendea kazi vikivemo; Foam compound, Co2,
68 | 2012/2013 katika kikosi cha | Delivery Horse 35 na B.A. Pia, kimenunua jumla

Zimamoto pamoja na sababu
za kutokuwepo kwa bajeti ya

ya gari tatu za kuzimia moto na gari moja la
kuchukulia wagonjwa. Jithada zinaendelea
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uokozi wa  vyombo vya
bahari unapotokea

kuchukuliwa kuweza kununua boti ambayo
itatumika kwa kuzimia moto kwa vyombo vya
baharini pindi unapotokea.

69

Hati miliki ya Chuo kipya cha
Mafunzo Hanyegwa Mchana
ili kuindosha mzozo
uliojitokeza baina ya
Wananchi

|dara tayari imeshalipa gharama za hati miliki
na sasa inasubiri tu kukabidhiwa hati hiyo.

70

Hatua iliofikia ya ujenzi wa
Chelezo cha KMKM

Kwa hatua ya awali uongozi wa KMKM
umeshakaa na watendaji wakuu wa Ofisi ya
Rais Fedha, Uchumi na Mipango vya
Maendeleo kujadiliana namna ya kuanzisha
mradi  huo. Makubaliano vyaliyofikiwa ni
kuanza kazi ya andiko kwa ajili ya upembuzi
yakinifu.
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Malipo ya wanakijiji wa | Idara inafanya uhakiki wa kutambua
Hanyegwa Mchana kwa ajili | gharama hali za fidia wanazodai wanakijiji

71 o . . : : .
ya ujenzi wa Chuo kipya cha | wa eneo hilo. Taratibu za malipo zitaanza
Mafunzo kufanywa baada ya uhakiki huo kukamilika
Hatua iliofikia ya
mazungumzo baina ya Kikosi
cha Zimamoto na Mamlaka .
. Mazungumzo na  Mamlaka  husika
ya Uwanja wa Ndege kuhusu , : .
o . : yameshafanyika na michoro kwa ajili ya kituo
72 | uienzi wa Ofisilbweni la |, . "
L , : hicho imeshawasilishwa kwa hatua za
Kikosi cha Zimamoto katika ,
. utekelezaji.
eneo la uwanja cha ndege wa
Kimataifa wa Abeid Amani
Karume
Hatua iliofikia ya | Mazungumzo yameshafanyika na Idara ya
73 | mazungumzo baina ya Kikosi | Zmamoto na Uokozi itawasiisha makisio ya

cha Zimamoto na Kampuni

gharama za utekelezaji wa ununuzi wa magari hayo.
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ya IFECS ya Ujerumani
kuhusu  uwezekano wa
kukipatia magari madogo
land rover pamoja na vifaa
vya kisasa vya DSPA vya
kuzimia moto mkubwa kwa
kutumia maji kidogo
Hgtua liofikia ya u1§n2| e Ujenzi wa kituo hicho utafanywa na Mamlaka Kltuo tayar
74 | Kituo cha Zimamoto . ) : ) kimeanza kutoa
- ya Bandari na tayari eneo limeshapatikana
Bandarini huduma
Kwa sasa wanafunzi na mahabusu
Hali ya kutumia faragha | hawapekuliwi hadharani. Sehemu maalum
75 | wakati wa upekuzi katka | (chumba) za kufanyia upekuzi kwa Vyuo vya

Chuo cha Mafunzo

Kiinua miguu kwa Unguja na Wete kwa
Pemba zimetengwa
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76

Fedha za mradi wa mboga
mboga wa JKU zimeagizwa
zisitumike mpaka baada ya
utafiti kufanywa.

Fedha za Mradi huo hazijatumika kama
livyoagizwa na Baraza la Wawakilishi.
Aidha, Kamati ya wataalamu iliyoongozwa na
Ofisi ya Rais Fedha, Uchumi na Mipango ya
Maendeleo iliundwa kuchunguza uendeshaji,
usimamizi na faida zinazopatikana kutoka
katika Mradi wa Shamba la Mfano la Pamoja
linaloendeshwa kwa ubia kati ya Serikali ya
Mapinduzi ya Zanzibar na Serikali ya Misri.
Kamati hiyo tayari imeshamaliza kazi na
ripoti ya uchunguzi huo imeshatolewa
ambayo imetoa mapendekezo juu ya namna
ya kukabiliana na changamoto zilizobainika.

77

Askari wa Vyuo vya Mafunzo
kupewa fedha za likizo kwa
mpangilio maalum kwa kila

Tayari  askari ~ wanaokwenda likizo
wanapatiwva fedha za likizo kufuatana na
Utekelezaji wa agizo la malipo ya pesa za

Mfanyakazi
atalazimika  kulipwa
fedha za likizo kila
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askari atakaekwenda likizo | likizo ambapo kwa sasa kasma ya fedha za | baada ya kipindi cha
ukifika muda wake likizo inawekwa katika bajeti miaka mitatu

Kikosi hutumia gari ndogo zenye pump
o .. | ambazo zinaweza kufika hadi kwenye
Uzimaji wa moto pindi . . , ’
) ) sehemu ya tukio na huwa zinapatiwa maji
78 | ukitokea katika maeneo ya

Mji Mkongwe

kutoka kwenye magari yenye ujazo mkubwa
(water boozer) na kufanikisha uzimaji wa
moto katika maeneo hayo.

31




