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Wapenzi wasomaji wa Jarida la
Ikulu tunafuraha kukukaribisheni
katika uendelezaji wa juhudi za
Afisi ya Rais na Mwenyekiti wa
Baraza la Mapinduzi kuimarisha
mawasiliano na wananchi.

Ni lengo la Ofisi ya Rais kukuza
mawasiliano na wananchi kwa
kutumia njia tofauti kama vile
Jarida, vipeperushi pamoja na
vyombo vyengine vya habari.

Tunakaribisha maoni yenu ili
tuweze kufikia lengo hilo.

UTAMBULISHO |

Jarida hili linatolewa na Idara ya
Mawasiliano Ofisi ya Rais na
Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi

Zanzibar.

P.0.Box: 2422
Zanzibar - Tanzania
Phone: +255 223 081/5
Fax: 024 223 3722

Email: com_ikulu@ikuluzanzibar.go.tz

Maoni ya Mhariri

Sherehe za Mapinduzi ni kwa wanaojali utu
wao, heshima yao na uhuru wa kujitawala.

iaka 52 ni zaidi ya kipindi
kinachotosha kupima na
kufahamu mafanikio na

mwelekeo wa maisha ya mwanadamu
au hata taifa ambalo kwa muda mrefu
lilitawaliwa na baadae kupata uhuru wa
kujiamulia mambo yake.

Miaka 52 ya Mapinduzi ya Zanzibar
inatosha
Zanzibar kujitathmini walikotoka, walipo
na waendako. Historia inatufundisha
kuwa kabla ya miaka 52 iliyopita Zanzibar
ilikuwa chini ya utawala wa kisultani na
ukoloni wa Kingereza ambao ulidumu
kwa miaka 132.

Serikali hiyo ya kikoloni ilikoma
tarehe 12 Januari 1964 baada vya
wananchi wa Zanzibar chini ya kiongozi
wao Jemedari wa Mapinduzi marehemu
Mzee Abeid Karume kukataa vitendo vya
kudharauliwa, kunyanyaswa, kubaguliwa
na kutoheshimiwa kwenye ardhi yao.

Mapinduzi ya tarehe 12 Januari 1964
ni mwanzo mzuri wa kupima maendeleo
ya Zanzibar kwa kulinganisha tunakutoka
kabla ya Mapinduzi, tulipo baada ya
Mapinduzi na twendako ambako muelekeo
wetu unaoneshwa kwenye Mipango mikuu
ya kitaifa na kimataifa ikiwemo (MKUZA
II), Dira 2020, Malengo ya Millennia na
bila ya shaka Ilani za vyama vya siasa
tunavyovichagua kutuongoza.

Hotuba ya Rais wa Zanzibar na
Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk.
Ali Mohamed Shein kwenye kilele cha
maadhimisho ya miaka 52 ya Mapinduzi
ya Zanzibar ni ushahidi uliowazi kwamba
mafanikio makubwa yamepatikana kwa
wananchi wa Zanzibar ndani ya kipindi
hiki cha miaka 52 ikilinganishwa na miaka
132 ya utawala wa kikoloni.

Lichayawananchi wa Zanzibar kujivua
namatatizoya kudharauliwa,kunyanyaswa,
kubaguliwa na kutoheshimiwa kwenye
ardhi yao, wananchi wa Zanzibar mjini
na mashamba wanayo fahari kubwa ya
kujivunia matunda ya Mapinduzi kwa
kupata huduma muhimu za kijamii bila
ya malipo na bila ya kubaguliwa kwa njia
yoyote.

kabisa kwa wananchi wa

Hatua hiyo inafuatia uamuzi wa
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar wa
kutangaza elimu bure, matibabu bure
na kuwapatia wananchi eka tatu tatu za
ardhi kwa ajili ya kilimo mara tu baada
ya Mapinduzi, mambo ambayo hayakuwa
yakipatikana wakati
kikoloni.

Katika kipindi hiki cha miaka 52 ya
Mapinduzi, kila mtu ameweza kushuhudia
kuimarika kwa uchumi wa Zanzibar
katika kila sekta kila mwaka. Kwa mfano
katika mwaka uliopita, licha ya kuendelea
kuwepo kwa
yanayoathiri kasi ya ukuaji wa uchumi wa
dunia, uchumi wa Zanzibar umeendelea
kuimarika.

Mwaka 2014 Pato halisi la Taifa
lilikua na kufikia asilimia 7.0. Hali hii
imechangiwa zaidi na kuimarika kwa
sekta ya viwanda na sekta ya huduma
kwa kuongezeka kwa idadi ya watalii
wanaoingia nchini kutokana na kuwepo
kwa vivutio vya utalii na amani na utulivu.
Kadhalika, Pato la Mtu binafsi nalo
limeongezeka hadi kufikia TZS 1,552,000
(USD 939) mwaka 2014 ikilinganishwa na
TZS 1,384,000 (USD 866) mwaka 2013
sawa na ongezeko la asilimia 12.1. Sekta
nyengine zote za kijamii kama vile afya,
elimu na huduma za maji safi na salama
nazo zimeimarika sana ikilinganishwa na
miaka iliyopita.

Kisiasa, nchi imepiga hatua kubwa
kwa kuweza kupanua wigo wa demokrasia
ambapo wananchi wapo huru kuchagua
viongozi wao wanaowataka kupitia vyama
tofauti vya siasa. Uamuzi wa kurejesha
mfumo wa vyama vingi vya siasa
ulipitishwa rasmi mwaka 1992 kutokana
na mabadiliko ya kisiasa duniani.

Kutokana na

wa utawala wa

matukio mbali mbali

mafanikio  hayo,
kusherehekea Mapinduzi ya tarehe 12
Januari 1964 kila mwaka ni jambo muhimu
na la fahari kwa kila Mzanzibari mwenye
kujali kuheshimiwa na kuthaminiwa utu

na uhuru wake wa kujitawala.

Mapinduzi Daima.
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ya miaka 52 yo
Mapinduzi yo

anzibar

e Hofuba ya Rais imebainisha
mafanikio makubwa ndani
ya kipindi cha mwaka 2015

arehe 12 Januari ya Kkila
mwaka kuanzia mwaka
1964 imekuwa ni siku

adhimu na muhimu kwa wananchi
wa Zanzibar na Tanzania kwa jumla
kutokana na kuikumbuka siku ambayo
wananchi wa Zanzibar waliikata
minyororo ya utawala wa kikoloni na
kisultani ambao ulidumu kwa miaka
132.

Ni siku hii ambayo wananchi
wanyonge wakioongozwa na
Chama cha Afro Shirazi, walijitolea
muhanga kufanya Mapinduzi dhidi ya
wakoloni, mabwanyenye na mabepari
waliokuwa wakiendeleza vitendo vya
udhalilishaji, dhulma, unyonyaji na
ubaguzi kwenye ardhi ya wananchi
wa Zanzibar.

Kimsingi, madhila waliyotendewa
wananchi wanyonge wa Zanzibar
yalikita katika masuala yote muhimu
katika maisha ya mwanadamu
yakiwemo kubaguliwa katika elimu,
matibabu, makaazi, matumizi ya ardhi
na ubaguzi wa kukoseshwa haki za
kiraia katika nchi yao wenyewe.

Mambo hayo yote leo yanabaki
kuwa ni historia baada ya Waasisi wa
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Mapinduzi wakiongozwa na Jemedari
wake Marehemu Mzee Abeid Amani
Karume na Chama cha ASP kufanya
Mapinduzi tarehe 12 Januari, 1964.

Mapinduzi hayo ndiyo
yaliyohitimisha utawala wa kikoloni
na kuanzisha historia mpya vya
utawala wa wanyonge wa Zanzibar
na kupata uhuru wao wa kweli,
unaozingatia misingi ya usawa, utu na
kurejesha heshima ya wafanyakazi na
wakulima ambayo ilipotea kutokana
na kutawaliwa.

Kwa miaka 52 sasa Wazanzibari
wamepata fursa ya kujiamulia mambo
yao wenyewe huku wakishuhudia
maendeleo makubwa katika sekta
za kiuchumi, kisiasa na kijamii licha
ya ongezeko kubwa la idadi ya watu.
Pamoja na uhuru huo, Zanzibar
imepata mafanikio makubwa ndani
ya miaka 52 ikilinganishwa na miaka
132 ya ukoloni. Mapinduzi ya Zanzibar
yameleta faraja kwa wananchi wote
wa Zanzibar bila ya kujali itikadi zao
za kisiasa, dini, rangi, kabila wala
uzawa.

Mafanikio ya Serikali katika kuleta
maendeleo yamekuwa yakionekana
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kunawiri kadri siku zinavyoendelea na
tathmini ya utekelezaji wa mipango
ya maendeleo huonekana kila baada
ya kipindi maalum.

Licha ya kuendelea kuwepo kwa
matukio mbali mbali yanayoathiri

kasi ya ukuaji wa uchumi wa dunia,

wa Zanzibar umeendelea
kuimarika katika kila mwaka.

Katika hotuba yake kwa taifa
kwenye kilele cha maadhimisho ya
sherehe za miaka 52 ya Mapinduzi
ya Zanzibar, Rais wa Zanzibar na
Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi
Dk. Ali Mohamed Shein alibainisha
maeneo kadhaa ambayo Serikali
anayoiongoza imepata mafanikio
makubwa katika kipindi cha mwaka
mmoja uliopita pamoja na kuwepo
baadhi ya changamoto.

uchumi




Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein akikagua gwaride la Vikosi vya Ulinzi lililoandaliwa
rasmi katika kilele cha sherehe za miaka 52 ya Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar zilizofanyika katika Uwanja wa Amaan Studium
Mjini Unguja tarehe 12 Januari, 2016,

Mwaka 2014 Pato halisi la Taifa
lilikua na kufikia asilimia 7.0. Hali hii
imechangiwa zaidi na kuimarika kwa
sekta ya viwanda na sekta ya huduma
kwa kuongezeka kwa idadi ya
watalii wanaoingia nchini kutokana
na kuwepo kwa vivutio vya utalii na
amani na utulivu. Kadhalika, Pato la
Mtu binafsi limeongezeka hadi kufikia
TZS 1,552,000 (USD 939) mwaka 2014
ikilinganishwa na TZS 1,384,000 (USD
866) mwaka 2013 sawa na ongezeko
la asilimia 12.1. Kwa mujibu wa Ilani
ya Uchaguzi ya CCM ya mwaka 2010-
2015, pato la mtu binafsi lilitakiwa
lifikie TZS 884,000 ifikapo mwaka
2015. Ni dhahiri kwamba pato la

mtu binafsi limepindukia kiwango
kilichokadiriwa.

Katika mwaka 2015, kasi ya
mfumko wa bei za bidhaa na huduma
nchini imeendelea kuwa ya tarakimu
moja kutoka asilimia 5.6 mwaka
2014 kufikia asilimia 5.7 mwaka
2015. Serikali inaendelea na juhudi
za kudhibiti kasi ya mfumko wa
bei nchini kwa kupunguza ushuru
wa bidhaa muhimu zinazoingizwa
nchini na kuwasaidia wakulima kwa
kuwapatia pembejeo kwa bei nafuu ili
kuongeza uzalishaji wa mazao.

Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar
imeongeza ufanisi katika kuimarisha
ukusanyaji wa mapato na kudhibiti
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uvujaji wa mapato hayo. Katika
kipindi cha miezi sita ya kwanza ya
mwaka wa fedha 2015/2016, mapato
ya ndani yalifikia TZS Bilioni 188.4
ikilinganishwa na kipindi kama hicho
cha mwaka 2014/2015 ambapo TZS
Bilioni 172.5 zilikusanywa, sawa na
ongezeko la mapato la asilimia 9.2.
Juhudi kubwa zilifanywa
zilizopelekea kuanzishwa kwa
utekelezaji wa kuyaendeleza Maeneo
Huru ya Uchumi kwa vitendo. Mradi
wa Ujenzi wa Mji Mpya wa Fumba
umeanza, ambapo kiwanda kikubwa
cha maziwa kimejengwa na kimeanza
kazi Julai, 2014. Mji huo utajumuisha
ujenzi wa nyumba 650 zitakazouzwa

Toleo Maalum Miaka 52 ya Mapinduzi




kwa watu mbali mbali. Ujenzi wa
nyumba hizo unatarajiwa kuanza
Februari mwaka huu.

Kwa upande wa Mkoa wa Kaskazini
Unguja, Mradi wa ujenzi wa mji wa
kisasa wa kibiashara pamoja na hoteli
kubwa za kisasa, nyumba za kuishi,
uwanja wa ndege mdogo na uwanja
wa kimataifa wa “golf ” wa kisasa
vitajengwa. Kampuni ya “Pennyroyal
ya Gibralter” imetenga jumla ya Dola
za Kimarekani milioni 800 kwa ajili
ya mradi huu. Kampuni hiyo hivi
sasa inaendelea na ujenzi barabara
ya kisasa inayotoka Mkwajuni kupitia
Kijini hadi Mbuyutende na imefikia
hatua nzuri.

Katika kuliendeleza eneo la
Bwawani,mnamo mwezi wa Novemba
2015, Serikali ilitiliana saini Mkataba
na Kampuni ya “Quality Group
Limited” ambayo itaanzisha mradi
mkubwa wa kuendeleza Hoteli ya
Bwawani na maeneo yaliyoizunguka.
Kampuni hiyo imetenga Dola za
Marekani zipatazo Milioni 200 kwa
ajili ya mradi huo. Kadhalika, kampuni
hiyo itajenga majengo ya biashara
na kituo cha mikutano ya Kimataifa
katika eneo hilo la Bwawani.

Aidha, Serikali imeidhinisha mradi
wa uimarishaji wa Hoteli ya “Mtoni
Marine”, wenye lengo la kutengeneza
ufukwe maalum kwa ajili ya
mapumziko ya wageni na wenyeji.
Sambamba na uimarishaji  huo,
utaanzishwa mji mdogo wa kisiwa
kwa lengo la kuikuza sekta ya utalii.

Katika mwaka wa fedha,
2015/2016,Mfuko wa Hifadhi ya Jamii
Zanzibar (ZSSF) imeanza kutekeleza
Mradi wa ujenzi wa nyumba za kisasa
katika eneo la Mbweni - Unguja.
Mradi huu unajumuisha ujenzi wa
jumla ya majengo 18 ya ghorofa 7 kila
moja na yatakapomalizika, jumla ya
nyumba (flats) 252 zitapatikana. Mradi
huu unatarajiwa kumalizika katika
kipindi cha miaka mitatu ijayo.

Kama ilivyokuwa katika miaka
mingine ya nyuma, mwaka 2015, suala
la kuimarisha mazingira ya biashara
lilipewa umuhimu mkubwa. Serikali
ilichukua hatua ya kuhakikisha kuwa
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bidhaa za chakula zinakuwepo nchini
wakati wote. Takwimu zinaonesha
kuwa katika kipindi cha mwaka 2015
hakukuwa na upungufu wa bidhaa
hizo.

Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar
ililinunua jumla ya tani 2,826.5 za
karafuu 2,826.5 zenye thamani ya
TZS bilioni 39.5 kutoka kwa wakulima
katika mwaka 2014/2015, hadi
kufikia tarehe 4 Januari, 2016, Serikali
ilinunua jumla ya tani 3,235.1 zenye
thamani ya TZS bilioni 45.3.

Kwa upande wa mauzo, katika
mwaka 2014/2015, Serikali iliuza nchi
za nje jumla ya tani 2,766.2 za karafuu
zenye thamani ya TZS bilioni 53.3.
Kwa mwaka 2015/2016 hadi kufikia
tarehe 31 Disemba, 2015, Serikali
imeuza karafuu nchi za nje tani
2,122.0 zenye thamani ya TZS bilioni
36.0. Msimu wa karafuu wa mwaka
huu bado unaendelea na wakulima
wanaendelea kuuza karafuu zao ZSTC
na matarajio ya Serikali ni kununua
tani 5,500 za karafuu.

Kadhalika, katika kipindi cha
mwaka 2014/2015, Serikali imetoa
mikopo yenye thamani ya TZS milioni
342.3 kwa wakulima 126 wa karafuu
wa Unguja na Pemba. Mikopo hiyo
imewasaidia kununua pembejeo na
vitendea kazi.

Aidha, kwa lengo la kuliendeleza
zao la karafuu, Serikali ya Mapinduzi
ya Zanzibar Mfuko wa
Maendeleo ya Karafuu Zanzibar
ambao Shirika la ZSTC limeweza
kulipa fidia kwa walioanguka kwenye
mikarafuu jumla ya TZS milioni 60 na
kutoa mikopo.

Juhudi za kufufua viwanda nazo
zilipata mafanikio makubwa katika
mwaka 2015 ikilinganishwa na
miaka iliyopita. Bidhaa zilizozalishwa
viwandani kwa mwaka 2015 zikiwemo
maziwa, sukari, maji ya kunywa, unga
wa ngano, juisi, sabuni, bidhaa za
nguo na viungo zilikuwa na thamani
ya TZS bilioni 136.0,ikiwa ni ongezeko
la asilimia 5.51 ikilinganishwa na
mwaka uliopita ambapo bidhaa
zilizozalishwa nchini  zilikuwa na
thamani ya TZS bilioni 128.9.

ilizindua
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Idadi ya watalii wanaoitembelea
Zanzibar imeendelea kuongezeka
kutokana na vivutio viliopo, pamoja
na kuwepo amani na utulivu. Jumla
ya watalii 254,699 waliitembelea
Zanzibar katika kipindi cha Januari-
Novemba, 2015.

Kwa upande wa kilimo, Serikali
imeendelea kutoa ruzuku ya asilimia
75 kwa wakulima ya gharama za
pembejeo za kilimo na huduma za
matrekta kwa Unguja na Pemba.
Katika msimu wa kilimo wa mwaka
2015/2016, tayari tani 750 za mbolea
na lita 15,000 za dawa ya kuulia

magugu zimenunuliwa kwa lengo
kuwapa wakulima ili kuimarisha
kilimo.

Kwa upande wa uendelezaji
wa maliasili, Serikali inaendelea




kusimamia ulinzi na udhibiti wa misitu
ikiwemo msitu wa Jozani Unguja,
msitu wa Ngezi Pemba na misitu
mingine ya asili kwa kushirikiana
na wananchi. Juhudi zitaendelea
kufanywa kuwahamasisha wananchi
juu ya ufugaji nyuki wa kisasa
biashara ambayo imeonekana kuwa
na tija kubwa hasa kwa akina mama
na haiathiri mazingira.

Jitihada kubwa zilifanywa katika
kuiendeleza sekta ya uvuvi. Katika
mwaka 2015, kiwango cha samaki
waliovuliwa Kkilifikia tani 31,439.0
zenye thamani ya TZS bilioni 123.80
ikilinganishwa na tani 30,108.6

zenye thamani ya TZS bilioni 116.3
zilizovuliwa mwaka 2014 sawa na
ongezeko la asilimia 6. Uzalishaji wa

a Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi |

Rais wa F‘F
Tanzani hn Pombe Magufuli na vi
cha she

‘12 Januari, LAY

iaka 52 ya Mapinduzi Ma ukv ya Zanzib:

zao la mwani pia umeongezeka kutoka
tani 13,3501 mwaka 2014 hadi kufikia
tani 15,076 mwaka 2015. Ongezeko
hili ni sawa na asilimia 13.

Hivi karibuni Serikali inatarajia
kuanza utekelezaji wa mradi wa
ujenzi wa kituo cha kuzalisha
vifaranga vya samaki huko Beit el Ras
kwa ufadhili wa Shirika la Maendeleo
la Korea (KOICA). Kadhalika, Serikali
imetiliana saini makubaliano ya awali
na Kampuni ya Hairu kutoka Sri-Lanka
ambayo itawekeza katika kiwanda
cha kutengeneza boti zenye urefu wa
mita 6, na mita 9 kwa ajili ya wavuvi
wadogo na mita 18 zitakazofika
bahari kuu.

Juhudi mbali mbali zimechukuliwa
katika kuimarisha sekta ya ufugaji

(S ki
ohamed stan
gozi mbali mb akifuatilia gwari
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na hivyo kuongeza hamasa Kkatika
ufugaji wa kisasa na kuongeza idadi
ya wafugaji wa ngombe na mbuzi wa
maziwa kutoka wafugaji 9,795 mwaka
2014 hadi kufikia 10,082 mwaka 2015
sawa na ongezeko la asilimia 2.9.
Kwa lengo la kukabiliana na
uharibifu wa jitihada
zinaendelea kuchukuliwa na Serikali
kwa kushirikiana na washirika wa
maendeleo katika kukabiliana na
athari za kimazingira pamoja na
kuchukua hatua madhubuti za
kudhibiti vitendo vya uharibifu wa
mazingira  vinavyosababishwa na
shughuli za ujenzi, ukataji wa miti
ovyo, utupaji wa taka za plastiki
ngumu na vifaa vya kielektroniki.

mazingira,

oja na R wa Ja
F la majeshi ya
iii}ofanyika katika .:-I-?" diu
1 | L b

7i N3
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Kuhusu  miundombinu, katika
mwaka 2015 Serikali imekamilisha
ujenzi wa barabara za lami mbili
ambazo ni barabara ya Konde hadi
Wete (km.15) na kutoka Wete hadi
Konde (km.15). Ujenzi wa barabara za
lami sasa unaendelea katika barabara
ya Ole hadi Kengeja huko Pemba
(km. 35). Kwa barabara za Unguja
ujenzi unaendelea kwa barabara za
Jendele kupitia Cheju hadi Kaebona
(km. 11.7) na Koani hadi Jumbi (km.
6.3) na Mwanakwerekwe hadi Fuoni
(km. 4). Kadhalika, Serikali inaendelea
kuifanyia matengenezo makubwa ya
barabara ya Ole hadi Konde kuanzia
eneo la Meli 5 hadi Chwale (km. 13)
huko Pemba kwa kufumuliwa na
kutiwa lami upya.

Katika mwaka wa  fedha
2015/2016, Serikali kwa upande
wa Unguja ina lengo la kujenga

barabara ya Bububu kupitia Mahonda
hadi Mkokotoni (km30), barabara
ya Matemwe-Mbuyutende-Muyuni
(km 11.5), Pale hadi Kiongele (km 5),
Mkwajuni-Kijini-Mbuyutende (km 9),
barabara kutoka Fuoni hadi Kombeni
(km 7). Kwa upande wa Pemba
itajengwa upya barabara ya Wete hadi
Chake Chake (km 22.1). Wito wangu
kwa wananchi ni kuendelea kuzitunza
barabara zetu na kutoa ushirikiano
kwa  Serikali na  wakandarasi
wanaojenga barabara zetu.

Kadhalika Serikali imekamilisha
matayarisho yote ya ujenzi wa
bandari ya  Mpigaduri  katika
mwaka 2015. Ujenzi wa bandari hii
unategemewa kuanza katika robo ya
kwanza ya mwaka 2016. Aidha, katika
mwaka 2015, Serikali imejenga gati
ndogo katika Kisiwa cha Tumbatu
inayotarajiwa  kumalizika  mwezi
Februari, 2016 na imekamilisha
matengenezo ya jengo la abiria katika
bandari kuu ya Malindi.

Katika azma ya kuimarisha usafiri
wa baharini, Serikali ilitengenezesha
meli mpya MV Mapinduzi Il katika
kampuni ya Daewoo ya Jamhuri ya
Korea. Meli hioiliwasili nchini tarehe 2
Disemba, 2015. Meli ya MV Mapinduzi
Il yenye uwezo wa kuchukua abiria
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1,200 na mizigo tani 200, imeanza
ratiba zake tarehe 8 Januari, 2016
kwa safari ya kwenda Pemba. Vile
vile, Serikali imeamua kununua meli
nyengine mpya ya mafuta mwaka huu.

Kwa upande wa usafiri wa anga
Serikali imechukua hatua madhubuti
za kuimarisha usafiri wa anga kwa
kukamilisha ujenzi wa jengo jipya la
abiria katika Kiwanja cha Ndege cha
Kimataifa cha Abeid Amani Karume
na kuweka taa za kisasa za kuongozea
ndege katika uwanja wa ndege wa
Pemba. Kwa hatua hiyo kwa mara ya
kwanza katika historia ya Zanzibar
hivi sasa ndege zinaweza kutua na
kuruka wakati wa usiku.

Katika kuimarisha huduma za
umeme, kuanzia mwezi Januari hadi
Novemba, 2015, kazi kubwa ya uwekaji
wa laini za imefanywa,
ambapo kilomita 47.25 za laini ndogo
na kilomita 31.85 za laini kubwa ya
umeme zimewekwa Unguja na Pemba.

umeme
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Kazi ya kupeleka umeme katika visiwa
vya Makoongwe na Kisiwapanza huko
Pemba imekamilika.

Suala la mafuta na gesi asilia
nalo Serikali tayari imelifanyia kazi
na imekamilisha Rasimu ya Sera ya
Mafuta na Gesi. Rasimu ya sheria
ya Mafuta na Gesi asilia ipo katika
hatua za mwisho za matayarisho
na inatarajiwa kukamilika baada ya
muda si mrefu.

Jitihada  kubwa  zimefanywa
na Serikali kwa kushirikiana na
washirika wa maendeleo katika
kuimarisha elimu. Idadi ya skuli
za maandalizi zimeongezeka na
zimefikia 270 katika mwaka 2015,
skuli za msingi zimeongezeka kutoka
skuli 359 mwaka 2014 hadi skuli 370
mwaka 2015 na skuli za sekondari
zimeongezeka na kufikia skuli 263
mwaka 2015 kutoka skuli 210 mwaka
2014. Idadi ya wanafunzi wa vyuo
vikuu vitatu vya Zanzibar imefikia



- “
Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein akiteta
na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa

kilele cha sherehe za miaka 52 ya Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar,zilizofanyika katika
Uwanja wa Amaan Studium Mjini Unguja, tarehe 12 Januari, 2016

5,923, hadi kufikia mwezi wa Novemba
mwaka 2015. Kadhalika idadi vya
wanafunzi wanaopata mikopo katika
vyuo vya ndani na nje ya Tanzania
sasa imefikia 3,016 ambapo jumla
ya TZS bilioni 9.3 zilitengwa mwaka
jana kukidhi mikopo hiyo. Hadi sasa
wanafunzi 1,016 wameanza kurejesha
mikopo yao kati ya wanafunzi 3,800
waliohitimu masomo yao.

Juhudi maalum zimechukuliwa na
serikali katika kuiendeleza sekta ya
afya ikiwemo kuifanya Hospitali ya
Mnazi mmoja kuwa ya Rufaa. Ujenzi
wa jengo la utibabu wa watoto na
wagonjwa wenye matatizo ya figo
unaendelea vizuri ambapo tarehe
5 Januari, 2016 umewekewa jiwe la
msingi pamoja na jengo lilokuwa
la kiwanda cha madawa kuanza

kufanyiwa ukarabati mkubwa kwa

ajili ya huduma za mama wajawazito
na watoto. Sambamba na hatua hiyo,
kazi za kuzipandisha daraja hospitali
ya Koteji ya Makunduchi na Kivunge
zinaendelea vizuri.

Aidha, hospitali ya Abdalla Mzee
Pemba nayo imeanza kujengwa upya
kwa msaada wa Serikali ya Jamhuri
ya Watu wa China. Hospitali hii
inatarajiwa kuwa ya Kkisasa yenye
uwezo wa kutoa huduma zote za
utibabu na uchunguzi wa maradhi na
itakuwa na hadhi ya hospitali ya rufaa
ya Mkoa.

Kwa lengo la  kuimarisha
upatikanaji wa dawa, Serikali
imeongeza bajeti ya dawa kutoka
TZS bilioni moja kwa mwaka
2013/2014 hadi kufikia TZS bilioni
4.3 kwa mwaka 2015/2016. Gharama
za kuchangia huduma za uchunguzi
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wa maradhi kwa kutumia “X-Ray”, “CT-
Scan” na “Ultra Sound”, zimeondolewa
hivi sasa zinatolewa bila ya malipo
kwa wananchi wote.

Kutokana na jitthada za
kuwasomesha madaktari  Serikali
imepata mafanikio ya kutia moyo
katika kuimarisha utoaji wa huduma
kwa uwiano wa daktari kwa wananchi
wanaohudumiwa. Kwa sasa
uwiano wa daktari na idadi ya watu
anaowahudumia ni daktari mmoja
kwa watu 8,885 (1:8885), kutoka
kiwango cha daktari mmoja kwa watu
9,708 (1:9708) mwaka jana. Kiwango
hicho ni kizuri ikilinganishwa na
karibu mataifa yote ya Bara la Afrika.

Sekta ya habari nayo imezidi
kuimarika. Jitihada zimeendelea
kuchukuliwa katika kuimarisha

shughuli za Shirika la Utangazaji la
Zanzibar pamoja na Gazeti la Zanzibar
Leo. Kupitia vyombo vya habari vya
Serikali, Serikali imetekeleza vyema
wajibu wake wa kuielimisha jamii na
kuipa habari na burudani.

Aidha, Serikali imetekeleza ahadi
yake iliyoahidi ya kujenga Studio
ya kisasa ya muziki na filamu kwa
ajili ya wasanii wa Zanzibar katika
jengo lilokuwa la Sauti ya Tanzania
Zanzibar liliopo Rahaleo. Studio hiyo
ilizinduliwa rasmi tarehe 8 Januari,
2016 na itakuwa inatumiwa na
wasanii ili waweze kufanya kazi zao
kwa ufanisi mkubwa zaidi.

Kuhusu sekta ya michezo, Serikali
iliadhimisha kwa mafanikio makubwa
siku ya mazoezi inayofanyika kila
mwaka ifikapo tarehe mosi Januari
kwa lengo la kuhamasisha umuhimu
wa kufanya mazoezi, kwa madhumuni
ya kuzitunza afya za wananchi.

Katika mwaka 2015 Serikali
imeendelea kuchukua hatua vya
kuimarisha maslahi ya wafanyakazi
kwa kadri hali ya ukuaji wa uchumi
ilivyoruhusu. Katika mwaka huo wa
2015, Serikali ilifanya marekebisho
ya mishahara kwa watumishi wenye
uzoefu na elimu ya kiwango cha
Stashahada ambao utumishi wao
umefikia zaidi ya miaka 15. Zoezi
la kuwapanga watumishi wote wa

Toleo Maalum Miaka 52 ya Mapinduzi




Serikali kulingana na madaraja yao
limekwishaanza kwa hatua za awali
za kukusanya taarifa, ili kazi hiyo
ifanywe kwa uangalifu mkubwa na
kupata ufanisi.

Kadhalika Serikali imeendelea
kuchukua hatua ya kuwawezesha
wananchi kiuchumi ili kuwajengea
uwezo wa kujiajiri na kupambana
na umaskini.  Kupitia Mfuko wa
Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi, hadi
kufikia mwezi Novemba 2015, jumla
ya mikopo 286 yenye thamani ya TZS
milioni 436.2 imetolewa. Mikopo hiyo
imewanufaisha wananchi wapatao
8,976. Kuanzia Januari hadi Novemba,
2015, jumla ya TZS milioni 397.2
zilikusanywa ikiwa ni marejesho ya
mikopo hio. Aidha, Serikali ilisajili
taasisi 4 za Wakala binafsi za ajira na
kuongeza idadi ya taasisi hizo kufikia
8.Jumla ya vijana 240 wamepata ajira
kupitia mawakala hao wa ajira.

Kwa lengo la kuwasaidia vijana
kuondokana na tatizo la ajira,
Serikali kupitia Mfuko wa Uwezeshaji
Wananchi ~ Kiuchumi  imeongeza
fedha za dhamana katika Benki ya
CRDB kutoka TZS milioni 100 hadi
TZS milioni 150 katika mwaka 2015.
Kutokana na hatua hiyo, Benki ya
CRDB imeweza kutoa mikopo yenye
thamani ya TZS milioni 975.3 kwa
vijana 2,952.

Aidha,kwa lengo la kuwapunguzia
ukali
mwezi Aprili mwaka 2016, Serikali
itaanza utaratibu wa kuwalipa wazee
waliofikia umri wa miaka 70 na
kuendelea kiasi cha TZS 20,000 kwa
mwezi. Zoezi la usajili linaendelea
ambapo tayari jumla ya wazee 22,443
waliostaafu Serikalini na waliokuwa
hawajafanya kazi Serikalini
wamekwishasajiliwa. Utaratibu huo
hauathiri ule wa zamani na wale
waliostaafu Serikalini wataendelea
kupata pensheni yao ya kisheria.
Hatua hiyo inakwenda sambamba na
malengo ya Mapinduzi ya tarehe 12
Januari 1964 katika kuwatunza wazee
kwa kuwapatia huduma za makaazi
na huduma zote nyengine muhimu za
kijamii.

wa maisha wazee, kuanzia
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Kuhusu watu wenye ulemavu,
Serikali ~ imechukua  hatua za
kuhakikisha kuwa wanapatiwa haki
zao na kuwekewa mazingira mazuri
yanayozingatia mahitaji yao pamoja
na kushirikishwa katika masuala mbali
mbali ya kijamii na kitaifa. Kadhalika,
jitihada zimefanywa na Serikali katika
kuwashirikisha  kinamama  katika
masuala ya maendeleo pamoja na
kulinda haki zao kwa kupiga vita
vitendo vyote vya udhalilishaji
wanawake na watoto ambapo Serikali
ilianzisha kampeni hiyo mwaka jana.
Kampeni hii inaendelea vizuri ingawa
bado kuna changamoto.

Pamoja na mafanikio
yaliyopatikana katika sekta mbali
mbali kama inavyoonekana katika
kipindi cha mwaka mmoja uliopita
wa 2015, Serikali ilikabiliwa na
changamoto kadhaa,katika utekelezaji
wa mipango yake.

Baadhi ya changamoto hizo
zimeanza kushughulikiwa na
nyengine zinaendelea kufanyiwa kazi.

Itakumbukwa kwamba, Zanzibar
iliingia katika Uchaguzi Mkuu tarehe
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25 Oktoba, 2015 ambapo wananchi
wa pande zote mbili za Muungano

walipata fursa vya
Viongozi wao.
Uchaguzi wa Viongozi wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
uliosimamiwa na Tume ya Uchaguzi
ya Taifa ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania umemalizika na Chama cha
Mapinduzi kimepata ushindi mkubwa.
Kwa upande wa Zanzibar, Tume
ya Uchaguzi iliufuta uchaguzi wa
Zanzibar tarehe 28 Oktoba, 2015,
baada ya kubainika kutokea kwa kasoro
kadhaa kama zilivyoelezwa na Tume
ya Uchaguzi ya Zanzibar. Kadhalika,
uamuzi huo wa Tume ulitangazwa
katika Gazeti Rasmi la Serikali la tarehe
6 Novemba, 2015 kwamba Tume ya
Uchaguzi ya Zanzibar imeyafuta
matokeo yote ya Uchaguzi Mkuu wa
Zanzibar wa tarehe 25 Oktoba, 2015 na
kwamba uamuzi wa Tume wa tarehe
nyengine ya kurudiwa Uchaguzi Mkuu
wa Zanzibar utatangazwa baadae.
Kwa mujibu wa Katiba ya Zanzibar
ya mwaka 1984 na Sheria ya Uchaguzi
ya mwaka 1984 na Sheria ya Uchaguzi

kuwachagua
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Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi
Dk. Ali Mohamed Shein akiwa
Mwenyekiti. Taarifa ya pamoja ya
mazungumzo hayo itatolewa na
wajumbe wanaofanya mazungumzo
mara  tu mazungumzo hayo
yatakapokamilika.

Kudumishwa kwa Mapinduzi ya
Zanzibar ambayo yametimiza miaka
52, lazima kwende sambamba na
kudumishwa na kuendelezwa kwa
Muungano wa Tanzania ambao
ifikapo tarehe 26 Aprili mwaka 2016,
utatimiza miaka 52 tangu kuasisiwa
kwake. Muungano wa Tanzania ni
kielelezo muhimu cha umoja wa
Watanzania na udugu wa damu uliopo
tangu kale na dahari kwa wananchi wa
pande mbili za Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania. Katika kipindi chote
tangu kuasisiwa kwake tarehe 26
Aprili, 1964, wananchi wameendelea
kunufaika kiuchumi, kisiasa na kijamii
pamoja na kujitokeza changamoto
ambazo zimekuwa zikifanyiwa kazi
kwa ufanisi mkubwa na Kamati ya
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Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein akiteta . . .
na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa pamoja katika Ofisi ya Makamu wa
kilele cha sherehe za miaka 52 ya Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar,zilizofanyika katika Rais wa Jamhuri ya Muungano wa

Uwanja wa Amaan Studium Mjini Unguja, tarehe 12 Januari, 2016

Namba 11 ya mwaka 1984, Tume ya
Uchaguzi ya Zanzibar ndio yenye
jukumu la kusimamia na kuendesha
uchaguzi wa Rais,Wajumbe wa Baraza
la Wawakilishi na Madiwani. Kutokana
na msingi huo, Rais wa Zanzibar
amewaomba wananchi waendelee
kuishi kwa amani na kupendana huku
wakisubiri Tume ya Uchaguzi Zanzibar
itangaze tarehe nyengine ya kurudia
uchaguzi.

Aidha, katika suala zima la hali ya
kisiasa ya Zanzibar, iliyojitokeza baada
ya kufutwa kwa Uchaguzi Mkuu,
viongozi walishauriana wakutane ili
wafanye mazungumzo ya kutafuta
suluhu kwa njia ya amani, ili Zanzibar
iendelee kuwa na amani, umoja na
mshikamano. Hatimaye viongozi hao
walikubaliana waanze mazungumzo
hayo.

Mazungumzo hayo yanawahusisha
viongozi sita, waliopo madarakani
na waliostaafu Rais wa Zanzibar na

Tanzania katika Awamu ya Nne.
Mafanikio makubwa

yaliyopatikana yanatokana na kuwepo

kwa hali ya amani na utulivu nchini.
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Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein
akisalimiana na Rais Mstaafu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt.Jakaya Mrisho
Kikwete alipowasili katika kilele cha sherehe za miaka 52 ya Mapinduzi Matukufu
ya Zanzibar,zilizofanyika katika Uwanja wa Amaan Studium Mjini Unguja, tarehe 12
Januari, 2016
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Muzikl wa taarab kielelezo
cha Zanzibar

ais wa Zanzibar na
RMwenyekiti wa Baraza la
Mapinduzi Dk.Ali Mohamed
Shein alikuwa mgeni rasmi kwenye
onyesho la taarab lililoandaliwa
rasmi na kikundi cha Taifa cha Taarab
cha Zanzibar. Onyesho hili lilikuwa
maalum kwa ajili ya maadhimisho ya
miaka 52 ya Mapinduzi ya Zanzibar
yaliyofikia kilele chake tarehe 12
Januari 2016 katika uwanja wa Amaan
mjini Unguja kwa maandamano,
gwaride na hotuba.

Muziki wa Taarab una historia
ndefu katika sanaa ya muziki nchini
Tanzania. Wapenzi wa muziki wa
taarab wa zamani waliiweka taarab
katika vyanzo kama Taarab ya Tanga,
Taarab ya Dar es Salaam, Taarab ya
Zanzibar na Taarab ya Mombasa.
Wengine wameubatiza jina muziki wa
taarab kuwa ni muziki wa mwambao
kutokana na kupendwa sana na watu
wa mwambao wa pwani.

Historia inatueleza kuwa Sultan
Sayyid Barghash wa Zanzibar
aliyetawala kati ya mwaka 1870 na
1888, alipeleka wanamuziki wake
wawili kwenda Misri kupata taaluma
ya upigaji wa Taarab , na waliporudi
ndipo mwaka 1905 wakaanzisha
klab ya Ikwaan Safaa, kundi ambalo
pamoja na kupitia misukosuko mingi
bado lipo mpaka leo.

Muziki wa taarab katika siku
za hivi karibuni umekuwa ukizidi
kujipatia umaarufu siyo tu kwa kutoa
burudani kwa wananchi na viongozi
wakuu wa kitaifa Zanzibar, lakini
umekuwa kielelezo cha Zanzibar
katika biashara ya utalii kuwa ndio
kivutio cha burudani kwenye hoteli za
kitalii.

Aidha,taarab ya Zanzibar imekuwa
kivutio cha aina yake kwenye
maonesho mbali mbali ya kimataifa ya
utalii nchi za nje. Wasanii maarufu wa
Zanzibar kama vile marehemu Fatuma
Binti Baraka (Bi. Kidude) walijijengea
umaarufu mkubwa kujitangaza wao
na Zanzibar kwa jumla kutokana na
muziki wa taarab.

Toleo Maalum Miaka 52 ya Mapinduzi
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Matukio mbali mbali yakimuonesha Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti
wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein pamoja na Makamu
wa Rais wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano Mama Samia Suluhu

Hassan na baadhi ya viongozi mbali mbali wakiwa katika taarab
rasmi iliyoandaliwa na Kikundi cha Taifa iliyotumbuizwa siku ya
tarehe 12 Januari, 2016 usiku katika Ukumbi wa Salama uliopo
Hoteli ya Bwawani ikiwa ni kukamilisha shamra shamra za sherehe
za miaka 52 ya Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar

Toleo Maalum Miaka 52 ya Mapinduzi




Matukio
katika

Picha

Toleo Maalum Miaka 52 ya Mapinduzi

Matukio mbali mbali yaliyofanyika katika kilele cha sherehe za kuadhimisha
miaka 52 ya Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar likiwemo lile la Rais wa Zanzibar
na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed shein kuzungumza
na wananchi. Sherehe za Mapinduzi hufanyika kila ifikapo tarehe 12 Januari
ya kila mwaka
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Uwekaji wa Mawe ya Msingi wodi
ya watoto pamoja na Kinamama

Mnazi Mmoja
B Mwelekeo wa kufikia hospitali ya rufaa

unazidi kuonekana wazi

“‘..

A O o

Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein akitoa nasaha zake kwa wananchi pamoja na
wafanyakazi wa Hospitali ya mnazi mmoja katika sherehe za uwekaji wa jiwe la msingi Wodi ya Watoto na upanuzi wa Hospitali ya
Mnazi Mmoja ikiwa ni katika shamra shamra miaka 52 ya Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar tarehe 05 Januari, 2016. Kulia ni Naibu
Waziri wa Afya Mahmoud Thabit Kombo na Balozi wa Uholanzi Nchini Tanzania Bw. Jaap Frederiks

atika kuadhimisha miaka

KSZ ya Mapinduzi matukufu

ya Zanzibar ya mwaka

1964, Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti
wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali
Mohamed Shein aliweka mawe ya
msingi ya majengo mawili muhimu
katika hospitali Kuu ya Mnazi Mmoja.
Miradi ya majengo hayo yanazidi
kuiongezea uwezo hospitali hiyo na
kuweza kupanua huduma zake kwa
upeo na ufanisi zaidi ikiwa ni sehemu
ya utekelezaji wa mpango wa serikali

Toleo Maalum Miaka 52 ya Mapinduzi

wa kuipandisha daraja hospotli hiyo
kuwa ya rufaa.

Majengo hayo ni jengo la wazazi
na watoto wachanga ambalo awali
lilikuwa kiwanda cha dawa miaka
ya 60 na 70. Jengo hilo linafanyiwa
ukarabati mkubwa na kuongezwa kwa
pamoja kati ya Serikali ya Mapinduzi
Zanzibar na Serikali ya Ufalme ya
Uholanzi kupitia shirika ORIO.

Chini  ya makubaliano hayo
gharama za mradi huo ambao ni Euro
milioni 9.9 zitatolewa sawa kwa sawa
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na kila upande. Mradi huo unatarajiwa
kukamilika Julai 2017 ambapo
jengo litakaa chini ya uangalizi wa
mkandarasi hadi mwaka 2021.

Jengo  hilo litakapomalizika
litakuwa na vitanda 100, vyumba
vya kifafa cha mimba, vyumba vya
watoto 40 waliozaliwa, vyumba 8
vya uangalizi, 6 vya unyonyeshaji,
vyumba 5 vya kuzalia na vyumba 2
vya upasuaji.

Aidha, sehemu ya chini ya jengo
hilo kutakuwa na sehemu za ajali na
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dharura, vifaa vyote kwa wagonjwa
wa dharura, vifaa vya uchunguzi
kama x-rays, “‘utra sound”, mtambo wa
kuzalisha gesi ya oksijeni na mtambo
wa kuchomea taka.

Jengo la pili lililowekwa jiwe
la msingi na Rais wa Zanzibar na
Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk.
Ali Mohamed Shein lilikuwa ni jengo
la watoto wadogo ambalo litakuwa na
zaidi ya vitanda 100. Kati ya vitanda
hivyo kutakuwa na vitanda vya watoto
wenye maradhi ya kuambukiza na
maradhi yasiyoambukiza na vitanda
vyengine vya wagonjwa wa matibabu
ya figo.

Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein

akifungua pazia ikiwa ni ishara ya uwekaji wa jiwe la msingi Wodi ya Watoto katika
Hospitali ya Mnazi Mmoja katika shamra shamra za miaka 52 ya Mapinduzi Matukufu

ya Zanzibar, tarehe 05 Januari, 2016

Jengo hilo nalo Llinajengwa
kwa ushirikiano kati ya Serikali ya
Mapinduzi ya Zanzibar, Serikali ya
Norway na msamaria mwema raia wa
Norway bwana Tron Mohn.

Gharama za ujenzi ni dola za
kimarekani milioni 1.671 ambapo
Serikali ya Norway imetoa dola za
kimarekani 600,000.00, Bwana Tron
Mohn dola za kimarekani 821,378.00
na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar
dola za kimarekani 250,000.00

Katika hotuba yake kwenye
sherehe hizo za uwekaji mawe vya
msingi, Mhsehimiwa Rais alisema
katika kipindi cha miaka mitano ya
kwanza ya uongozi wa Serikali ya
Awamu ya Saba kasi ya uimarishaji
wa sekta ya afya imeongezeka na
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Baadhi ya wanafunzi wa V{/uo mbali mbali vya Afya wakiwa katika sherehe za uwekaji

kuifanya Zanzibar kupiga hatua kubwa
katika utoaji wa huduma za afya.

Alifafanua kuwa azma ya
kuzipandisha hadhi hospitali za Mnazi
Mmoja Zanzibar na Abdalla Mzee
Mkoani Pemba pamoja na hospitali
za Koteji Unguja na Pemba kuwa za
Wilaya imetekelezwa kwa kiwango
kikubwa na wananchi hawana budi
kujivunia mafanikio hayo.

Dk. Shein alizishukuru serikali na
wananchi wa Norway na Uholazi kwa
misaada hiyo na mingine ambayo nchi
hizo zimekuwa zikitoa kwa Zanzibar.

Aidha,
kabisa bwana Tron Mohn kwa ukarimu
wake na hisani yake kwa wananchi wa
Zanzibar.

alimshukuru kwa dhati
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wa jiwe la msingi Wodi ya Watoto na upanuzi wa Hospitali ya Mnazi Mmoja ikiwa ni
katika shamra shamra miaka 52 ya Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar, tarehe 05 Januari,

2016
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u2| Dk. Ali Mohamed Shein akifungua pazia kuashiria uzinduzi wa Skuli ya
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Msingi Mnarani Wilaya ya Micheweni Mkoa wa Kaskazini Pemba iliyojengwa kwa nguvu za wananchi na ufadhili ya Shirika la
Milele Foundation la Zanzibar ufunguzi huo umefanyika katika shamra shamra za kusherehekea miaka 52 ya Mapinduzi Matukufu
ya Zanzibar tarehe 07 Januari, 2016. Kulia ni Katibu Mkuu Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali Bi. Khadija Bakari na Waziri wa Elimu
na Mafunzo ya Amali Muheshimiwa Ali Juma Shamuhuna

Wanakijiji wa

Mnarani Pemba

wafurahia kupata skuli ya kisasa

ukio la ufunguzi wa skuli ya
msingi na chekechea katika
Micheweni, Mkoa wa Kusini Pemba
ni tukio la kihistoria ambalo limeleta

na Mawe Matatu.

Uzinduzi wa skuli hiyo uliofaywa
na Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti
wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali
Mohamed Shein ilikuwa ni sehemu
ya maadhimisho ya sherehe za miaka
52 ya Mapinduzi ya Zanzibar ambayo
moja ya malengo yake ilikuwa ni
kuweka hali za wananchi sawa
ikiwemo upatikanaji wa elimu.

Skuli hiyo ya kisasa iliyojengwa
kwa ushirikiano kati ya wananchi,
serikali na Taasisi isiyokuwa ya serikali
ya Milele Zanzibar Foundation, inatoa

kabla ya skuli hiyo walilazimika

Toleo Maalum Miaka 52 ya Mapinduzi

kutembea masafa marefu kufuata
skuli na baadhi yao kuacha masomo
njiani, kuanza masomo wakiwa na
umri mkubwa au kutokwenda skuli
kabisa.

Hatuna budi kupongeza
ushirikiano na mshikamano
uliooneshwa kati ya wananchi,

serikali na Taasisi ya Milele Zanzibar
Foundation hadi kukamilisha ujenzi
wa skuli hiyo kwa kiwango cha juu.

Wahenga walisema kuwa “kuzaa
mwana si kazi, kazi ni kulea” hivyo
tunaunga mkono wito wa Mheshimiwa
Rais kwa wananchi kuwataka wazazi
na walezi kufuatilia kwa karibu
maendeleo ya elimu ya watoto
wao maskulini ili hatua mbalimbali
zinazochukuliwa na serikali kama hii
ya kujenga skuli hii kuimarisha elimu
ziweze kufikia malengo yaliyowekwa.

Dk. Shein aliwahakikishia
kuwa serikali itaendelea
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wananchi

kuimarisha sekta ya elimu ili kutimiza
malengo ya Mapinduzi ya mwaka
1964 ya kuwapatia elimu wananchi
wote.

“Tulilazimika kufanya Mapinduzi
kukomesha kila aina ya dhulma dhidi
ya wananchi wanyonge wa Zanzibar
na kazi yetu sasa ni kuhakikisha
malengo ya Mapinduzi yanatekelezwa
na kila mwananchi anafaidika kwa
kuchukua hatua ~madhubuti za
kuwapatia huduma kama hizi” Dk.
Shein aliwaeleza wananchi hao katika
hotuba yake ya uzinduzi.

Skuli ya Mnarani ina uwezo wa
kuchukua watoto 310 Llakini kwa
mujibu wa taarifa ya skuli hiyo, tayari
watoto 477 wameshaandikishwa.
Taarifa hiyo inaonesha kuwa kiwango
cha uandikishaji watoto kimezidi
asilimia 100 kwa mwaka 2016.

Hata hivyo, kwa mujibu wa
takwimu za jumla za uandikishaji




wa watoto kwa wilaya nzima ya
Micheweni si ya kuridhisha ambapo
kwa upande wa elimu ya maandalizi
kiwango cha uandikishaji ni asilimia
35.6 tu wakati sekondari ni asilimia
40.3 tu.

Na ndio maana Mheshimiwa
Rais alikuwa na ujumbe maalum
kwa wazazi na walezi katika wilaya
hiyo kwa kuwataka wahakikishe
kuwa watoto wote waliotimiza umri
wa kwenda skuli- wanaandikishwa
na wanahudhuria masomao.

Hata hivyo, hakusita
kuwapongeza wananchi wa Mnarani
katika wilaya hiyo ambapo kiwango
cha uandikishaji.watoto wenye umri
wa kwenda skuli ni zaidi ya asilimia
100.

Pamoja na kuishukuru Taasisi
ya Milele Zanzibar Foundation kwa
kuchangia kwa kiwango kikubwa
ujenzi wa skuli hiyo ambayo ujenzi
wake wote uligharimu shilingi
milioni” 359.377 Mheshimiwa Rais
aliahidi kuipatia skuli hiyo kompyuta
moja iliyokamilika pamoja na
mashine ya kurudufia (Photopy
machine) baada ya kazi ya kuweka
umeme kukamilika katika skuli-hiyo.

Ni Baadhi ya matukio mengine aliyoyafanya Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza
la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein wakati wa uzinduzi wa Skuli ya Msingi Mnarani
Wilaya ya Micheweni Mkoa wa Kaskazini Pemba tarehe 07 Januari, 2016.
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mpya Pemba

DK. Shein aandika historio

Awa Rais wa mwanzo kuruka usiku
~ uwanja wa ndege wa Pemba

Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa
Baraza la Mapinduzi DK. Ali Mohamed
Shein akipata maelezo kutoka kwa
Mkurugenzi wa Mamlaka ya viwanja
vya Ngege Zanzibar Kepten Saidi Iddi
Ndumbugani kuhusu aina ya Taa mbali
mbali zilizofungwa kwa uongozaji wa
Ndege wakati ikitua katika sherehe ya
uzinduzi wa Taa za kuongozea Ndege
kwenye kiwanja cha ndege cha Pemba
uliofanyika ikiwa ni katika maadhimisho
ya miaka 52 ya Mapinduzi Matukufu ya
Zanzibar, tarehe 08 Januari, 2016.

ais  wa Zanzibar na

Mwenyekiti wa Baraza la

Mapinduzi Dk.AliMohamed
Shein ambaye anaongoza awamu
ya saba ya Serikali ya Mapinduzi ya
Zanzibar tokea Mapinduzi ya tarehe
12 Januari 1964, ameandika historia
mpya kwa kuwa Rais wa kwanza
kuruka kwenye uwanja wa ndege wa
Pemba wakati wa usiku mara baada
ya yeye mwenyewe kuzindua taa za
kuongozea ndege wakati wa usiku
kwenye uwanja huo.

Hatua ya kuruka ndege wakati
wa usiku katika uwanja wa ndege wa
Pemba ni mafanikio ya utekelezaji wa
mpango wa muda mrefu wa serikali
ya Mapinduzi ya Zanzibar Kkatika
kuimarisha miundombinu ya kiuchumi
ikiwemo viwanja vya ndege.
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Baadhi ya Taa za kuongozea ndege zilizojengwa katika kiwanja cha ndege cha Karume Kisiwani Pemba

Katika kuimarisha viwanja vya
ndege vya Unguja na Pemba, serikali
imeshapiga hatua kubwa katika
kujenga kiwanja kipya cha kisasa
“Terminal II” kwa Unguja, na hivi sasa
inatekeleza mpango wa kukiimarisha
kiwanja cha ndege cha Pemba kufikia
kiwango cha kimataifa.

Moja kati ya hatua za karibuni

zilizochukuliwa na  Serikali  ni
kukamilisha  uwekaji ~wa taa
za  kuongozea ndege ambazo

zitakiwezesha kiwanja hicho kutoa
huduma za kuruka na kutua ndege
wakati wote.

[takumbukwa kwamba shughuli
hiyo ambayo ni miongoni mwa
shamrashamra za maadhimisho ya
miaka 52 ya Mapinduzi matukufu ya
Zanzibar, ni ahadi ya Rais wa Zanzibar
Dk. Ali Mohamed Shein aliyoahidi
mwaka 2010 wakati alipokwenda
kuomba ridhaa kwa wananchi kutaka
kuongoza nchi.

Katika hotuba yake Dk. Shein
alisisitiza dhamira ya serikali ya
kuhakikisha kuwa kiwanja hicho
kinaimarishwa na kufikia kiwango cha
kimataifa.

Ni dhahiri  kuwa kukamilika
kwa awamu hiyo ya mradi ambapo
sasa kutawezesha ndege kutua
wakati wote katika kiwanja hicho
ni kielelezo kingine cha hatua

madhubuti zinazochukuliwa na

Serikali kutekeleza dhamira yake ya
kuimarisha miundombinu ya kiuchumi
nchini.

Kwa mujibu wa mpangokazi
wa uimarishaji uwanja huo, hatua
nyingine inayofuata ni ujenzi wa
jengo jipya la abiria na kuongeza
urefu wa njia ya kurukia na kutua
ndege kutoka kilomita 1.5 za sasa
hadi kufikia kilomita 2.5.

Utekelezaji wa hatua hiyo
kwa mujibu wa Mheshimiwa Rais
unatarajiwa kuanza si muda mrefu
kwa vile mazungumzo kati ya Serikali
ya Mapinduzi ya Zanzibar na Benki
ya Maendeleo Afrika (AfDB) kuhusu
kugharimia mradi huo yanaendelea
vizuri.

Manufaa makubwa kwa mradi
huu ni kuongezeka kwa safari za
ndege zikiwemo za kitalii kwa kuweza
kuruka na kutua muda wote jambo
ambalo litawafanya wageni kuweza
kupanga safari zao wakati wowote
kwa kadri watakavyopenda.

Kwa hivyo ubora wa huduma za
uwanja huu unakwenda sambamba
na mpango wa serikali wa kuimarisha
biashara ya Utalii nchini kwa kuongeza
idadi ya watalii wanaotembelea
Zanzibar hadi kufikia lengo la watalii
500,000 ifikapo mwaka 2020, ingawa
mwenendo wa sasa unaashiria kuzidi
kiwango hicho hadi kufikia zaidi ya
watalii 700,000, iwapo hali ya amani

na utulivu itaendelea kudumu kama
ilivyo sasa.

Tunaamini kwamba kuongezeka
kwa safari za ndege kisiwani Pemba
mbali ya kuongeza ajira kwa wananchi,
lakini pia kutaongeza mzunguko wa
fedha kutokana na huduma mbali
mbali zitakazotolewa kwa wasafiri na
wageni na hivyo kuimarisha mapato
ya serikali na pato la mtu mmoja
mmoja.

Kwa mujibu wa taarifa ya mradi
huo, katika awamu hii ya kwanza
mafundi wa Mamlaka ya Viwanja vya
Ndege Zanzibar kwa kushirikiana
na wizara ya Miundombinu na
Mawasilinao ndio waliosimamia na
kutekeleza mradi huo kwa asilimia 98.

Haya ni mafanikio makubwa
kwa Mamlaka ya Viwanja vya Ndege
Zanzibar hasa ikizingatiwa kuwa
Mamlaka hiyo imeundwa miaka minne
iliyopita huku ikiwa imekabiliwa na
changamoto kadhaa.

Kwa mujibu wa Katibu Mkuu
Wizara ya Miundombinu na
Mawasiliano Dk. Juma Malik Akil, kazi
ya kuweka taa ilifanywa na kampuni
ya Safegate kutoka Ujerumani
wakati kazi za ujenzi (civil works)
zikiwemo za uchimbaji mashimo ya
nyaya za umeme na uwekaji wa uzio
zimefanywa na kampuni ya SKARS
Building Company Ltd ya Zanzibar.
Mradi mzima umegharimu shilingi
bilioni 1.4
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Ikulu na Utawala Bora Dkt. Mwinyihaji Makame kwa niaba ya Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza
la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein akifungua pazia kuashiria kufungua Jengo la Wagonjwa wa nje katika Hospitali ya Kivunge
Wilaya ya Kaskazini A Mkoa wa Kaskazini Unguja, katika shamra shamra za Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar kutimia miaka 52, tarehe
09 Januari, 2016. Kushoto ni Naibu Waziri wa Afya Mahmoud Thabit Kombo Jecha

Ufunguzi wa jengo la wagonjwa
wa nje Kivunge

ufunguliwa kwa jengo
jipya kwa ajili - ya
wagonjwa wa nje Kkatika

hospitali ya Kivunge, katika Mkoa
wa Kaskazini Unguja, kwa mara
nyengine tena kumethibitisha azma
ya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar
katika kuimarisha sekta ya afya
na kuwaondolea wananchi shida
zinazohusiana na ukosefu wa huduma
za afya.

Ukweli uliowazi kwamba Serikali
imepata mafanikio makubwa katika
utekelezaji wa mipango na mikakati

Toleo Maalum Miaka 52 ya Mapinduzi

ya kuiendeleza sekta ya afya nchini
kupitia vitengo na programu mbali
mbali zinazoendeshwa na Serikali
kwa ushirikiano na washirika wa
maendeleo.

Mafanikio hayo vyanaonekana
katika hali tofauti ikiwemo kuweko
kwa ongezeko kubwa la vituo vya afya
vya daraja mbali mbali kiasi kwamba
hivi sasa wananchi wa Zanzibar
hawawezi kwenda zaidi ya kilomita
tano bila ya kukuta kituo cha afya.

Kabla ya Mapinduzi Matukufu
ya mwaka 1964, Mkoa wa Kaskazini
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Unguja ulikuwa na vituo viwili tu vya
afya ambavyo vilikuwepo Mkokotoni

na Chaani. Miaka 52 baada ya
Mapinduzi, Mkoa huo hivi sasa una
vituo vya afya 26. Vituo 18 ni vya
daraja la kwanza na vituo 7 vya daraja
la pili.

Aidha, kuna hospitali ya koteji
ya Kivunge ambayo lengo la Serikali
ya Mapinduzi ya Zanzibar, Awamu
ya Saba ni kuipandisha daraja kuwa
hospitali ya wilaya pamoja na hospitali
nyengine zilizoko Makunduchi,
Micheweni na Vitongoji. Lengo la




Serikali katika mradi huo ulioanza
mwaka 2012, ni kuziimarisha huduma
za afya katika hospitali zote za koteji
ili hatimaye kupunguza msongomano
wa wagonjwa katika hospitali kuu ya
Mnazi mmoja.

Kadhalika, Serikali imekusudia
kuzisogeza huduma za afya kuwa
karibu zaidi na wananchi
pamoja na huduma za upasuaji kwa
kinamama wajawazito, huduma za
uchunguzi, kama vile za maabara,
“X-ray” na “Ultra-sound”.

ikiwa ni

Katika  kuyaimarisha mazingira
ya kutolea huduma, Serikali ya
Mapinduzi ya Zanzibar, Awamu
ya Saba, imefanya matengenezo

makubwa ya wodi za wagonjwa
wanaume, wodi ya kinamana na wodi
ya watoto. Kadhalika,kwa kushirikiana

4

na washirika wa maendeleo nyumba
12 za wafanyakazi zimezifanyiwa
matengenezo makubwa pamoja na
kuzijengea ukuta.

Juhudi hizo za Serikali zinaweza
kuleta tija iwapo wananchi
watakuwa tayari kuzitumia fursa za
kuwepo na kuimarika kwa huduma
za afya katika hospitali na vituo vya
afya katika kupata matibabu. Ni kweli
kwamba tiba mbadala zipo lakini ni
bora zikiwa zinatolewa na wataalamu
wa afya.

Miongoni mwa tiba mbadala
zinazosisitizwa hasa kwa maradhi
kama presha na sukari ni kuwa na
utamaduni wa kufanya mazoezi.
Kufanya mazoezi ni tiba na ni kinga
kwa maradhi mbali mbali yasiyo
ya kuambukiza. Aidha, njia nzuri

wote

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Ikulu na Utawala Bora Dkt. Mwinyihaji Makame Mwadini
akimsalimia Mtoto Nazna Ali Silima aliyefika kupima mwenye miezi 5 uzito kilo 7.3
katika Hospitali ya Kivunge wagojwa wa nje, baada ya kifungua Hospitali hiyo kwa
niaba ya Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed
Shein tarehe 09 Januari 2016. Jengo hilo limejengwa kwa ufadhili wa Shirika lisilo la
kiserikali (HIPZ) kutoka Uingereza. Katikati ni Dkt.Tamim Hamad Said Daktari Dhamana
Hospitali ya Kivunge na Muuguzi Filonema Raumond Woga
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Wawakilishi wa Mashirika ya Misaada ya
kimaendeleo ambayo yamesaidia vifaa
mbali mbali wakitoa salamu zao wakati
wa ufunguzi wa Jengo la Wagonjwa wa
nje katika Hospitali ya Kivunge Wilaya
ya Kaskazini A. Unguja Llililofunguliwa
na Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Ikulu na
Utawala Bora Dkt. Mwinyihaji Makame
Mwadini, kwa niaba ya Rais wa Zanzibar
na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi
Dk. Ali Mohamed Shein katika shamra
shamra za miaka 52 ya Mapinduzi ya
Zanzibar, tarehe 09 Januari, 2016

nyengine ya kuepukana na aina hiyo
ya maradhi ni kuwa na utamaduni wa
kupima afya badala ya mtu kusubiri
hadi maradhi hayo yanakuwa sugu
kutibika. Wazee walisema “kinga ni
bora, kuliko tiba”

Kadhalika, kuna haja ya kuongeza
jitihada katika usafi wa mazingira,
kutumia vyoo na kuhimizana juu ya
haja ya kunawa mikono kabla ya kula
na kuhifadhi vyakula na kuchemsha
maji ili kujikinga na maradhi ya
kipindupindu.
Ugonjwa huu upo katika maeneo
mbali mbali nchini. Kwa hivyo, kila
mmoja anapaswa kuchukua hatua
za kukabiliana nayo na kuutokomeza
kabisa.

kuambukiza hasa
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Ikulu na Utawala Bora Dkt. Mwinyihaji Makame
Mwadini akipokea Kadi ya Mfuko wa Taifa wa Afya Kutoka kwa Kaimu Mkurugenzi
Mkuu wa mfuko huo Bw. Michael Mhando kadi hiyo imetolewa kwa ajili ya Mzee
Makame Mjombo wa Gamba mweye umri wa zaidi ya miaka 100, wakati wa sherehe
za ufunguzi wa Jengo la Wagonjwa wa nje katika Hospitali ya Kivunge Wilaya ya
Kaskazini A. Unguja lililofunguliwa kwa niaba ya Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti
wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein, ikiwa ni katika shamra shamra za
miaka 52 ya Mapinduzi ya Zanzibar, tarehe 09 Januari, 2016 ‘
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Dk. Shein ametaka studio ya
kurekodia muziki, filamu itumike
kuinua vipaji

funguzi wa studio vya
kurekodia muziki na
filamu - Rahaleo ni

miongoni mwa hatua za utekelezaji

wa ahadi za Rais wa Zanzibar na
Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi
Dk. Ali Mohamed Shein ambazo
alizitoa katika nyakati tofauti mwaka
2010, wakati alipokuwa akiomba
ridhaa ya wananchi kuongoza nchi.

Hatua hiyo ilikuja kutokana na
kilio cha muda mrefu cha wasanii wa
Zanzibar hasa wanamuziki ambao
walikosa kabisa studio ya kisasa ya
kurikodia kazi zao. Wasanii hao
walilazimika kwenda katika studio
mbali mbali ambazo baadhi yake
hazikuwa na hadhi wala haiba
inayolingana na umahiri wa wasanii
wenyewe.

Toleo Maalum Miaka 52 ya Mapinduzi




“‘Leo namshukuru  Mwenyezi
Mungu kwa kunijaalia uhai na uwezo
wa kusimamia utekelezaji wa ahadi
niliyoiweka kwenu ya kuwajengea
studio hii yenye haiba na vifaa vya
kisasa ambayo itakuwezesheni
kurikodi kazi zenu kwa mujibu wa
hadhi na uwezo wenu. Nafahamu
kwamba baadhi ya studio mlizokuwa
mkitumia hapo kabla zilikutozeni
fedha nyingi, jambo  ambalo
lilizorotesha juhudi zenu; hasa
wasanii chipukizi ambao walishindwa
kumudu gharama walizolazimika
kulipia” Alisema Dk. Shein

Dk. Shein alisema ana imani
kuwa Studio hiyo ya kisasa itakuwa
ni chemchem ya kukuza vipaji vya
wasanii hapa Zanzibar kwa kutambua
kwamba hata wasanii chipukizi
watapata fursa ya kwenda kufanya
kazi zao bila ya kujali ukubwa
wa mitaji waliyonayo na idadi ya
washabiki wanaopenda kazi zao.

Ingawa ujenzi wa kituo hicho
umeigharimu Serikali fedha nyingi,
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar
ya awamu ya saba chini ya uongozi
wa Dk. Shein ililazimika kutekeleza
mradi huo kutokana na kutambua
umuhimu wa sanaa kwa maendeleo
ya nchi pamoja na shida zinazowapata
wasanii wakati wanapotaka kufanya
kazi zao.

Miongoni mwa majukumu ya
msingi ambayo Wizara ya Habari,
Utamaduni, Utamaduni na Michezo
imekabidhiwa katika kukiendeleza
kituo hicho, ni kuhakikisha kuwa
studio hiyo inajiendesha wenyewe
bila ya kuathiri juhudi za wasanii,
kwani lengo la Serikali kwenye kituo
hicho ni kuona kwamba sekta hii ya
Sanaa kwa upana wake, iwe ya ufundi,
uchoraji, uandishi, muziki, maigizo,
filamu na nyenginezo, inapata
mafanikio na inatoa ajira kwa wasanii
wa fani zote na wanaishi maisha
bora zaidi.

Sanaa inayo nafasi kubwa ya
kuitangaza Zanzibar pamoja na
kuimarisha na kukuza mila,utamaduni,
na desturi za watu wake. Aidha, sekta
hii ya sanaa inachukua umuhimu
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Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa
Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed
Shein akiwa na viongozi wengine
wakiangalia moja ya filamu iliyooneshwa
wakati wa ufunguzi rasmi wa Studio
ya Muziki na Filamu katika jengo la
zamani la Studio Rahaleo Mjini Unguja,
mara baada ya kufanyika ufunguzi huo
ikiwa ni shamra shamra za Mapinduzi
ya Zanzibar kutimia miaka 52, tarehe 09
Januari, 2016

wa pekee katika kuimarisha umoja
na mshikamano wa Wazanzibari,
kupanua wigo wa ajira na bila ya
shaka inaweza kuwa na mchango
mkubwa katika kuimarisha ukuaji wa
Pato la Taifa.

Historia  inaonesha  kwamba
mataifa yote yenye nguvu kubwa za
kiuchumi na kisiasa duniani hivi sasa,
yalitumia sekta ya sanaa kama ni
nyenzo muhimu ya kujenga himaya
zao ndani ya nchi, na kwa Kkiasi
kikubwa, nje ya mipaka yao. Mataifa
haya hadi sasa yanaendelea kutumia
sekta ya sanaa katika kueneza
proganda, ajenda na kutangaza
pamoja na kuendeleza mipango yao
ya kiuchumi na kijamii.

Siyo vibaya na kwa kweli
itapendeza sana iwapo Wizara
ya Habari, Utamaduni Utalii na
Michezo kwa kushirikiana na wasanii
wazalendo wakadhamiria kuifanya
sekta hiyo nchini kuwa kama au zaidi
ya mataifa yaliyoendelea.
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