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Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti 
wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein amesema wakati Serikali 
inatekeleza 
kwa kasi mpango wake wa kuimarisha miundombinu  
ya sekta ya afya watumishi wa sekta hiyo hawana budi kuhakikisha kuwa 
wanatekeleza majukumu yao ipasavyo na kwa kuzingatia miiko ya taaluma zao. 
 
 
Akizungumza katika 
hafla ya kuweka mawe ya msingi ya majengo mawili ya huduma za wazazi na 
watoto 
katika hospitali kuu ya Mnazi Mmoja leo, Dk. Shein amesema katika kipindi cha 
miaka mitano ya kwanza ya uongozi wa Serikali ya Awamu ya Saba kasi ya 
uimarishaji 
wa sekta ya afya imeongezeka na kuifanya Zanzibar kupiga hatua kubwa katika 
utoaji wa huduma za afya. 
 
 
Alifafanua kuwa azma 
ya kuzipandisha hadhi hospitali za Mnazi Mmoja Zanzibar na Abdalla Mzee 
Mkoani Pemba 
pamoja na hospitali za Koteji Unguja na Pemba kuwa za wilaya imetekelezwa kwa 
kiwango kikubwa na wananchi hawana budi kujivunia mafanikio hayo. 
 
“Tumeongeza huduma 
mbalimbali katika hospitali ya Mnazi Mmoja kama vile kuanzisha idara ya 
saratani, magonjwa ya njia ya chakula, kusafisha damu, upasuaji wa ubongo na 
uti wa mgongo na nyinginezo” Dk. Shein alizitaja na kuongeza kuwa majengo 
aliyoyawekea 
mawe ya msingi ni muendelezo wa hatua hizo. 
 
 
Dk. Shein alisisitiza 
kuwa azma ya Serikali ya kuiwezesha hospitali ya Mnazi Mmoja kutoa huduma za 
upasuaji wa moyo iko pale pale na kuongeza kuwa utekelezaji wake hauko mbali 
tena.  
 
 
Alibainisha kuwa kuwa 
Zanzibar hivi sasa imepata mafanikio makubwa katika kuweka mtandao wa 
miundombinu 
ya afya na utoaji wa huduma hizo pamoja na kuwa ziko changamoto kadhaa katika 
kufikia ubora na malengo yaliyowekwa. 
 
 
“Ni kweli 
tunakabiliwa na changamoto nyingi katika utoaji wa huduma za afya lakini 
changamoto hizo zisiwafanye wenzetu wengine kuyabeza mafanikio haya 
tuliyoyapata” 
alisema Dk. Shein na kusisitiza kuwa wazanzibari hawana budi kujivunia 
mafanikio hayo. 
 
 
Alibainisha kuwa 
hatua zilizochukuliwa kuzipandisha hadhi hospitali hizo ni pamoja na 
kuzipatia 
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vifaa bora na vya kisasa na wataalamu wanaotakiwa japokuwa kumekuwa na 
upungufu 
wa majengo ambao serikali imekuwa ukikabiliana nao hatua kwa hatua. 
 
 
Majengo aliyoweka 
mawe ya msingi, ikiwa ni sehemu ya maadhimisho miaka 52 ya Mapinduzi ya 
Zanzibar, ni 
jengo la wazazi na watoto wachanga ambalo litakuwa na wodi ya 
kinamama, vyumba vya upasuaji, vyumba vya kujifungulia vya kisasa, sehemu ya 
huduma za dharura na huduma nyingine muhimu za kitabibu. 
 
 
Jengo jingine ni la 
watoto wadogo litakalokuwa na wodi ya vitanda 100 kati yake 32 ni kwa watoto 
wenye magonjwa ya kuambukiza, 54 ya watoto wasiokuwa na magonjwa ya 
kuambukiza 
na 10 kwa ajili ya wagonjwa wanaohitaji huduma za kusafisha figo. 
 
 
Rais wa Zanzibar na 
Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi alitumia fursa hiyo kuishukuru Serikali ya 
Uholanzi kupitia shirika la ORIO ambayo kwa kushirikiana na Serikali ya 
Mapinduzi 
ya Zanzibar inagharimia ujenzi wa jengo la Wazazi na Watoto na vifaa vyake 
kwa 
gharama ya Euro 9.9 milioni. 
 
 
Aidha aliishukuru Serikali 
ya Norway kwa kutoa dola za kimarekani 600,000 na Bwana Trond Mohn raia wa 
Norway 
alietoa dola za kimarekani 821,000 kuchangia ujenzi wa jengo la Watoto wagogo 
ambalo litagharimu jumla ya dola za kimarekani 1,671,378 kati ya hizo 
Serikali 
ya Mapinduzi Zanzibar imetoa dola 250,000.   
 
 
Awali akimkaribisha mgeni 
rasmi, Naibu Waziri wa Afya Mahmoud Thabit Kombo alieleza kuwa wizara yake 
imafarijika 
na mchango mkubwa wa Mheshimiwa Rais katika kuimarisha sekta ya afya tangu 
akiwa mtumishi wa sekta hiyo hadi sasa. 
 
 
Waziri huyo 
alibainisha kuwa eneo la hospitali ya Mnazi Mmoja hivi sasa limekuwa dogo 
kutokana na kuongezeka kwa mahitaji ya huduma kwa kuzingatia ongezeko la watu 
hivyo 
suluhisho sasa ni kutekeleza mradi wa ujenzi wa hospitali mpya ya Binguni.  
 
Katika maelezo yake 
kwa mgeni rasmi Katibu Mkuu Wizara ya Afya Dk. Saleh Mohamed Jidawi alieleza 
kuwa ujenzi wa Jengo la Wazazi na Watoto Wachanga ni sehemu ya Mradi wa ORIO 
ambao unajumuisha uimarishaji wa vituo 19 vya huduma za afya ya msingi Unguja 
Na 
Pemba. 
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Aliwashukuru watu 
mbalimbali waliochangia kwa hali na mali utekelezaji wa miradi hiyo ambao 
alisema wengine wamekuwa marafiki wa kudumu na wa kweli wa sekta ya afya ya 
Zanzibar akiwemo Bwana Trond. 
 
 


