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  Zanzibar                                                          09.01.2018 

 
RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein 

amesema kuwa Mapinduzi matukufu ya Januari 12,1964 ndiyo yaliyoleta ukombozi 

hapa Zanzibar na yeyote aliyekuwa hayataki na anayabeza ni vyema akatafuta mahali 

akaenda. 

 

Dk. Shein aliyasema hayo leo katika ufunguzi wa soko la Kinyasini, lililopo Mkoa wa 

Kaskazini Unguja ikiwa ni miongoni mwa shamrashamra za miaka 54 ya Mapinduzi ya 

Zanzibar.Katika maelezo yake Dk. Shein alisema kuwa Mapinduzi Matukufu ya 

Januari 12, 1964 yameongeza fursa kwa wananchi ambao wote wamefaidika nayo na 

hakuna hata mwananchi mmoja wa Zanzibar aliyekwua hakufaidika na Mapinduzi. 

 

Mapinduzi yamefanyika kwa lengo la kuwapa hadhi Wazanzibari wote sambamba na 

kuwa huru kwani yameweza kuwakomboa watu wote wa Unguja na Pemba, shama na 

mjini.Dk. Shein alieleza kuwa tangu Awamu ya Kwanza hadi leo hii, Awamu zote 

zinaendelea kuyaenzi, kuyatunza na kuyalinda Mapinduzi kwa nguvu zote sambamba 

na utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya 2015-2020. 

 

Dk. Shein alitumia fursa hiyo kueleza maendeleo yaliopatikana hivi sasa na yale 

yaliokuwepo kabla ya Mapinduzi na kuyafananisha hasa katika sekta za maendeleo 

ikiwemo sekta ya elimu jinsi ilivyoimarika hivi sasa na ilivyokuwa kabla ya Mapinduzi 

ya Januari 12, 1964 katika maeneo yote ukiwemo Mkoa wa Kaskazini.Alisisitiza kuwa 

soko hilo ni la wananchi wote wa Kaskazini A, B kwa maisha yao pamoja na wananchi 

wengine wa mikoa mengine ambao watakwenda kufuata mahitaji sokoni hapo. 

 

Dk. Shein aliongeza kuwa si vyema soko hilo likageuzwa sehemu ya kupiga siasa na 

kuwataka wananchi kulitumia vyema soko hilo ili waweze kupata tija.Alisema kuwa 

sehemu hiyo ni ya kihistoria na ni sehemu ya biashara, hivyo alisisitiza soko litumiwe 

vizuri na wanaouza wauze vizuri kwa kutambua kuwa wanaowauzia ni ndugu zao na 

wasiuze bidhaa zao kwa bei ambayo haishikiki. 

 



 2 

Katika kuhakikisha kuwa haiba nzuri ya soko na mazingira yanayoonekana hivi leo 

yanakuwa endelevu lazima uwepo utaratibu mzuri wa kufanya usafi. 

 

Sambamba na hayo, Dk. Shein alitumia fursa hiyo kuwaeleza wananchi kuwa si muda 

mrefu Serikali itaanza ujenzi wa barabara ya kisasa kutoka Bububu hadi Mkokotoni 

huku akisisitiza kuwa hilo litafanyika kwani hajawahi kutoa ahadi asiitekeleza na cha 

kuomba ni uhai na uzima tu ili kila mmoja aweze kushuhudia ahadi hiyo. 

 

Alisema kuwa barabara hiyo itakuwa ya kisasa na itakuwa na hadi ya soko hilo pamoja 

na hadhi ya watu wa Kaskazini huku akiahidi kwua barabara zote zilizojengwa katika 

mradi wa MIVARF kwa njia ya kifusi Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar itazitia lami 

kuanzia hapo mwakani katika bajeti yake ili kuwasaidia zaidi wananchi. 

 

Pamoja na hayo, alisisitiza kuwa Muungano hauna mbadala kwani Muunganon ni uhai 

wa Watanzania wote ambao asili yake unatokana na Mmapinduzi matukufu ya Januari 

12, 1964 pamoja na uhuru wa Tanganyika. 

 

Nae Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Kazi, Ajira, Vijana na wenye 

Ulemavu Jenista Muhagama alieleza kuwa mradi huo ni miongoni mwa miradi muhimu 

ya Muungano ambayo ina malengo ya kuwasaidia wananchi katika kupambana na 

umasiki.Alisema kuwa hatua hiyo ni kuhakikisha kuwa Serikali zote mbili zinaimarisha 

uchumi huku akitumia fursa hiyo kusisitiza kuwa Mungano uliopo utaendelea 

kudumishwa kwa nguvu zote sambamba na kuendeleza mashirikiano yaliopo kati ya 

Serikali zote mbili. 

 

Nae Waziri wa Kilimo, Maliasili, Mifugo na Uvuvi alieleza kuwa Wazanzibari ni vyema 

wakaheshimu tunu hiyo ya Mapinduzi iliyowatoa kwenye ujinga na iwapo kuna mtu 

anayakejeli Mapinduzi hayo basi hafai kuishi katika nchi hii.Hakuna hata mmoja 

atakaebaguliwa katika kupata huduma katika soko hilo na watu wote watapata 

huduma bila ya ubaguzi kama ilivyo kwa huduma nyengine zote za maji, barabara na 

nyenginezo. 

 

Alisisitiza kuwa ujenzi huo ni utekelezaji wa Ilani ya CCM na kwa upande wake 

anaamini kuwa ni vyema wananchi wote wakamuunga mkono Dk. Shein pamoja na 

Serikali yake kutokana na mambo mazuri anayowafanyia.Alisema kuwa katika 

Muungano uliopo kuna mambo mengi yanafanywa na hakuna nchi zilizoungana ambazo 

zinapata mafanikio kama Tanzania kwani wapo watu ambao wanakuja kujifunza hapa 

Tanzania. 

 

Alishangazwa na wale wote wanaosema wanataka kuleta ukombozi na kueleza kuwa 

hakuna ukombozi kwani tayari Mapinduzi ya Januari 12, 1964 ndio yaliowakomboa 

wananchi wote wa Zanzibar. 
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Mapema Katibu Mkuu wa Wizara ya Kilimo, Maliasili, Mifugo na Uvuvi Joseph Abdalla 

Meza alisema kuwa soko hilo ni utekelezaji wa maagizo ya Rais Dk. Shein ambayo 

baada ya kuanza kuiongoza Awamu ya Saba ya uongozi wa nchi aliagiza wananchi 

wajenge maeneo bora na ya kisasa ya kuuzia bidhaa za kilimo na vitoweo na wanunuzi 

wapate bidhaa karibu na maeneo yao zikiwa katika hali ya ubora. 

 

Alieleza kuwa soko hilo ni moja kati ya masoko yaliyojengwa katika Mikoa mbali mbali 

ya Jamhuri ya Muunagno wa Tanzania kupitia programu ya Miundombinu ya 

Masoko,Uongezaji Thamani na Huduma za Kifedha Vijijini (MIVARF).Alisema kuwa 

soko la Kinyasini ambalo liko Wilaya ya Kaskazini A Unguja ndio soko kubwa kati ya 

masoko yote yaliojengwa kupitia Programu ya MIVARF Tanzania ambapo Kampuni ya 

ZECCON ndio iliyojenga soko hilo kwa gharama za TZS Bilioni 2.5. 

 

Sambamba na hayo alisema kuwa kama masoko mengine soko hilo lina huduma ya 

vyumba viwili vya baridi kwa ajili ya kuhifadhia na kuongeza thamani ya mazao ya 

mboga, matunda, nyama, samaki na mengineyo na lina vibaraza 82 vitakavyotumiwa na 

wafanyabiashara ambavyo kati ya hivyo 18 vitatumika kwa nyama na samaki. 

 

Alieleza kuwa ni tofauti ya soko la Kinyasini na mengine ni kuwepo kwa jengo la 

Utawala ambalo sehemu ya chini ndio vilipo vyumba vya baridi na huduma nyengine za 

msingi na sehemu ya juu ni ofisi 13 za utawala na uendeshaji wa huduma 

zitakazoonekana kufaa kuwepo sokoni kama vile za kifedha na takwimu. 
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