



**SERIKALI YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR
OFISI YA BARAZA LA MAPINDUZI**

5 Barabara ya Kenneth Kaunda,
Mnazimmoja, S. L. P. 437,
70400 Mjini Magharibi,
ZANZIBAR - TANZANIA

Tovuti: www.ikuluzanzibar.go.tz
E-mail: cs.zanzibar@ikuluzanzibar.go.tz

20 NOVEMBA, 2025

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mheshimiwa Dkt. Hussein Ali Mwinyi amewateua wafuatao kuwa Makatibu Wakuu na Naibu Makatibu Wakuu wa Wizara mbali mbali za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kama ifuatavyo:-

MAKATIBU WAKUU WALIOTEULIWA:

- 1) Ndg. Fatma Mabrouk Khamis ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Mawasiliano, Teknolojia ya Habari na Ubunifu. Kabla ya Uteuzi Ndg. Fatma alikuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Biashara na Maendeleo ya Viwanda
- 2) Ndg. Khamis Suleiman Mwalim ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Kazi na Uwekezaji. Kabla ya uteuzi Ndg. Khamis alikuwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji.
- 3) Dkt. Habiba Hassan Omar ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Biashara na Maendeleo ya Viwanda. Kabla ya uteuzi Dkt. Habiba alikuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi.
- 4) Dkt. Rahma Salim Mahfoudh ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Fedha na Mipango. Kabla ya uteuzi Dkt. Rahma alikuwa Katibu Mtendaji wa Tume ya Mipango.
- 5) Salama Mbarouk Khatib ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Vijana, Ajira na Uwezeshaji. Kabla ya uteuzi Ndg. Salama alikuwa Mkuu wa Mkoa wa Kaskazini Pemba.
- 6) Ndg. Mattar Zahor Masoud ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Habari, Sanaa, Utamaduni na Michezo. Kabla ya uteuzi Ndg. Mattar alikuwa Mkuu wa Mkoa wa Kaskazini, Unguja.
- 7) Ndg. Saleh Mohamed Juma ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Kilimo, Umwagiliaji, Maliasili na Mifugo. Kabla ya uteuzi Ndugu Saleh alikuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Wakala wa Serikali wa Huduma za Matrekta na Zana Nyengine za Kilimo.
- 8) Mhandisi Ali Said Bakari ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi. Kabla ya Uteuzi Mhandisi Ali alikuwa Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Uhifadhi na Uendelezaji wa Mji Mkongwe, Zanzibar.

NAIBU MAKATIBU WAKUU WALIOTEULIWA:

- 1) Ndg. Rashid Ali Salum ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara Kazi na Uwekezaji. Kabla ya uteuzi Ndg. Rashid alikuwa Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Kazi, Uchumi na Uwekezaji.
- 2) Ndg. Makame Machano Haji ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Habari, Sanaa, Utamaduni na Michezo. Kabla ya uteuzi Ndg. Makame alikuwa Naibu Katibu Mkuu (Ujenzi na Uchukuzi, Wizara ya Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi).
- 3) Ndg. Khalid Masoud Waziri ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Vijana, Ajira na Uwezeshaji. Kabla ya Uteuzi Ndg. Khalid alikuwa Naibu Katibu Mkuu (Utawala), Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali.
- 4) Dkt. Mohamed Dhamir Kombo ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Kilimo, Umwagiliaji, Maliasili na Mifugo. Kabla ya uteuzi Dkt. Mohamed alikuwa Mkurugenzi wa Idara ya Kilimo na Uhakika wa Chakula.
- 5) Ndg. Amosi John Henock ameteuliwa kuwa Naibu Katibu Mkuu (Utawala), Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali. Kabla ya uteuzi Ndg. Amosi alikuwa Afisa Elimu Mkoa Mjini Magharibi.

MAKATIBU WAKUU WALIOBAKIA KWENYE UTEUZI WAO WA AWALI:

- 1) Ndg. Mansura Mosi Kassim, Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Katiba, Sheria, Utumishi na Utawala Bora.
 - 2) Ndg. Saleh Juma Mussa, Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais – Ikulu.
 - 3) Ndg. Joseph John Kilangi, Katibu Mkuu, Wizara ya Maji, Nishati na Madini.
 - 4) Ndg. Issa Mahfoudh Haji, Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za SMZ.
 - 5) Ndg. Maryam Juma A. Saadalla, Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Kwanza wa Rais.
 - 6) Dkt. Islam Seif Salum, Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais, (Sera, Uratibu na la Wawakilishi).
 - 7) Dkt. Mngereza Mzee Miraji, Katibu Mkuu, Wizara ya Afya.
 - 8) Ndg. Khamis Abdulla Said, Katibu Mkuu, Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali.
 - 9) Ndg. Khadija Khamis Rajab, Katibu Mkuu, Wizara ya Ardhi na Maendeleo ya Makaazi.
-

- 10) Kepteni Hamad Bakar Hamad, Katibu Mkuu, Wizara ya Uchumi wa Buluu na Uvuvi.
- 11) Dkt. Aboud Suleiman Jumbe, Katibu Mkuu, Wizara ya Utalii na Mambo ya Kale.
- 12) Ndg. Abeida Rashid Abdalla, Katibu Mkuu, Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto.

NAIBU MAKATIBU WAKUU WALIOBAKIA KWENYE UTEUZI:

- 1) Ndg. Omar Haji Gora, Naibu Katibu Mkuu, (Utumishi na Utawala Bora) Ofisi ya Rais, Katiba, Sheria, Utumishi na Utawala Bora.
- 2) Ndg. Mzee Ali Haji, Naibu Katibu Mkuu, (Katiba na Sheria) Ofisi ya Rais, Katiba, Sheria, Utumishi na Utawala Bora.
- 3) Ndg. Aboud Hassan Mwinyi, Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Fedha na Mipango.
- 4) Ndg. Mwanajuma Majid Abdalla, Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Maji, Nishati na Madini.
- 5) Ndg. Mikidadi Mbarouk Mzee, Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa, Serikali za Mitaa na Idara Maalum za SMZ.
- 6) Ndg. Salhina Mwita Ameir, Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais.
- 7) Dkt. Mwanakhamis Adam Ameir, Naibu Katibu Mkuu, (Taaluma) Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali.
- 8) Ndg. Muhaza Gharib Juma, Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Ardhi na Maendeleo ya Makaazi.
- 9) Ndg. Zahor Kassim Mohammed El kharousy, Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Uchumi wa Buluu na Uvuvi.
- 10) Ndg. Khatib Mwadini Khatib, Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto.

Uteuzi huo umeanza tarehe 20 Novemba, 2025.

Wateule wote wataapishwa siku ya Jumamosi tarehe 22 Novemba, 2025 saa 4:00 asubuhi Ikulu, Zanzibar.



(Mhandisi Zena A. Said)
KATIBU WA BARAZA LA MAPINDUZI
NA KATIBU MKUU KIONGOZI,
ZANZIBAR.