
Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein 
amesisitiza kuwa Serikali yake inalipa uzito mkubwa suala la ulinzi na usalama 
nchini na hatua za kipekee zinachukuliwa katika maeneo ya kitalii kwa kuwa 
sekta hiyo ni sekta mama kwa uchumi wa Zanzibar. 

Dk. Shein ametoa kauli hiyo jana wakati wa mazungumzo yake na Waziri wa 
Biashara ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa wa Uholanzi Bibi Lilianne Ploumen 
ambapo walizungumzia masuala mbalimbali yanayohusu uhusiano na 
ushirikiano kati ya Tanzania na Uholanzi. 

“tunalipa uzito mkubwa suala la usalama nchini kwetu na tumeandaa mpango 
maalum wa kuimarisha ulinzi na usalama katika maeneo ya kitalii” alibainisha. 

Alimueleza Bibi Lilianne kuwa sekta ya utalii ni sekta mama ya uchumi wa 
Zanzibar ambayo inachangia asilimia 80 ya fedha za kigeni hivyo Serikali 
inachukua kila hatua kuimarisha sekta hiyo ikiwemo kuwahakikishia usalama 
watalii na wageni wanaotembelea Zanzibar kila siku.  
  

Alisema kuwa taarifa za tukio la kuteketea kwa moto kwa hoteli ya Paradise 
iliyoko katika fukwe ya Marumbi, Wilaya ya Kati, mkoa wa Kusini Unguja hivi 
karibuni limemshitua na kumsikitisha na kueleza kuwa vyombo husika vya Serikali 
vimechukua hatua zinazostahiki kushughulikia tukio hilo. 
  

“taarifa tulizonazo hadi sasa tukio hilo ni ajali ya kawaida” alieleza Dk. Shein na 
kuongeza kuwa anashukuru kuwa hapakuwa na madhara makubwa kwa 
watalii na watumishi wa hoteli isipokuwa majeruhi kidogo kwa watu wawili tu.  
  

Dk. Shein amesema ziara yake nchini Uholanzi imelenga kuangalia maeneo 
mapya ya uhusiano na ushirikiano ikiwa ni miongoni mwa jitihada za nchi mbili 
hizo kuimarisha uhusiano huo uliodumu kwa miongo mingi. 
  

“tumekuwa na uhusiano mzuri kwa miaka mingi na tumekuwa tukishirikiana 
katika maeneo kama ya elimu, afya, miundombinu na kadhalika hivyo 
tumeona sasa ni wakati muafaka kuangalia maeneo mapya ya ushirikiano kwa 
manufaa ya nchi na watu wetu”alieleza Dk Shein. 
Aliyataja baadhi ya maeneo mapya ya ushirikiano kuwa ni pamoja na sekta ya 
nishati, uvuvi wa bahari kuu,miundombinu na kuongeza uwekezaji katika sekta 
ya utalii. 
  

“tungependa kuona uwekezaji zaidi katika sekta ya utalii na kuvutia watalii 
wengi kutembelea Zanzibar na mbuga za wanyama”alisema. 
  

Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi alitumia fursa hiyo 
kuishukuru Serikali na wananchi wa Uholanzi kwa misaada yake mbalimbali kwa 
wananchi wa Zanzibar na Tanzania kwa jumla. 
  

“wananchi wa Zanzibar wamekuwa wakifaidika na misaada mingi ya 
kimaendeleo ambayo imekuwa chachu katika kusukuma gurudumu la 



maendeleo yetu”alieleza na kutaja sekta ya elimu na uimarishaji wa sekta ya 
afya kuwa miongoni mwa misaada hiyo. 
  

Mazungumzo hayo yalihudhuriwa pia na Waziri Ardhi, Makazi, Maji na Nishati wa 
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar Ramadhani Abdalla Shaaban, Waziri wa 
Miundombinu na Mawasiliano Rashid Seif Suleiman, Naibu Waziri wa Mambo ya 
Nje na Ushirikiano wa Kimataifa Mahadhi Juma Maalim, Balozi wa Tanzania 
nchini Ubelgiji Balozi Diodorus Kamala na Mshauri wa Rais Ushirikiano wa 
Kimataifa, Uwekezaji na Uchumi, Balozi Mohamed Ramia.  

  

  

  

Wakati huo huo Serikali ya Uholanzi imesema iko tayari kushirikiana na serikali ya 
Mapinduzi Zanzibar kuendeleza sekta ya nishati kwa kuipatia utaaalamu na 
uzoefu katika kusimamia na kuendeleza sekta hiyo. 
  

Hayo yameelezwa na Waziri wa Biashara ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa Bibi 
   Lilianne Ploumen wakati alipokutana Rais wa Zanzibar jana. 
  

“tuna utaalamu mkubwa na uzoefu wa miaka mingi katika kubuni, kusimamia, 
na kuendesha sekta ya nishati...tuko tayari kushirikiana na nanyi kutumia 
utaalaamu na uzoefu wetu kuimarisha sekta hiyo”alisema Waziri huyo. 
  

Bibi Ploumen alisema ziara ya Rais wa Zanzibar na ile aliyofanya Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania Dk. Jakaya Mrisho Kikwete zimefanyika wakati 
muafaka ambapo jitihada za kuimarisha uhusiano kati ya Uholanzi na Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania zinaelekezwa katika kuunganisha nguvu kwenye 
biashara na uwekezaji. 
  

Waziri huyo alisema nchi yake inashukuru kupewa fursa ya kuchangia 
maendeleo ya sekta ya afya na kwamba mchango huo unasaidia katika 
kuifanya Zanzibar iweze kufikia malengo ya milennia katika suala la afya. 
  

“Nimefurahi kuwa nchi yetu imepewa fursa ya kushiriki katika kuimarisha sekta 
ya afya huko Zanzibar na mchango wetu utasaidia Zanzibar kufikia malengo ya 
milenia kwa kupunguza vifo vya watoto na vile vya kina mama vinavyotokana 
na uzazi”alieleza Bibi Ploumen. 
  

Katika mazungumzo hayo Bibi Ploumen aliipongeza Serikali ya Mapinduzi ya 
Zanzibar na wananchi kwa hatua za haraka ilizochukua kuhusiana na tukio la 
kuungua moto hoteli ya Paradise huko Marumbi. 
  

“Tunaishukuru Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar na wananchi kwa kuchukua 
hatua za haraka kushughulikia ajali hiyo na tunashukuru kuwa hakukuwa na 
madhara kwa watu”alisema na kueleza matumaini yake kuwa tukio huo 
halitaathiri biashara katika sekta hiyo. 
  



Rais wa Zanzibar anaendelea na ziara yake ya siku tano nchini Uholanzi 
ambapo leo Alhamisi atakutana na Waziri Mkuu wa Uholanzi Bwana Mark Rutte, 
atatembelea Kampuni ya vifaa vya uchunguzi wa maradhi ya Sakura ambako 
atabadilishana mawazo juu ya masuala ya afya kati ya Zanzibar na Uholanzi. 

 


