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RISALA YA MHE. RAIS WA ZANZIBAR NA MWENYEKITI WA BARAZA LA 
MAPINDUZI, DK. ALI MOHAMED SHEIN, KWA AJILI YA UZINDUZI WA 

SHEREHE ZA MIAKA 50 YA MAPINDUZI YA ZANZIBAR - TAREHE 15 
AGOSTI,2013 

 
Ndugu Wananchi, 

Naanza kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa mara nyengine kwa kutujaalia 

kufunga na kukamilisha Mwezi Mtukufu wa Ramadhani na  tukaweza kusherehekea 

Sikukuu ya Idd el Fitri kwa furaha, amani na utulivu. Namuomba Mwenyezi Mungu 

(SW) azikubali ibada zetu na atuzidishie amani, utulivu na kila lenye  kheri katika 

nchi yetu. 

Ndugu Wananchi, 

Kama tunavyoelewa, kila ifikapo tarehe 12 Januari ya kila mwaka, nchi yetu 

huadhimisha Sherehe za Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar ya mwaka 1964. 

Mapinduzi haya ambayo yaliongozwa na Jemedari wetu Mkuu, Marehemu Mzee 

Abeid Amani Karume ndiyo yaliyowakomboa wananchi wa Zanzibar kwa kuondoa 

utawala wa kigeni, ubaguzi wa watu na kuweka usawa katika jamii ya Wazanzibari. 

Hivyo, ni wazi kuwa Mapinduzi haya ndiyo msingi wa uhuru, usawa na maendeleo 

katika nchi yetu hadi tulipofikia.  

 

Ndugu Wananchi, 

Miezi mitano ijayo, yaani ifikapo tarehe 12 Januari, 2014, Mapinduzi yetu yatakuwa 

yamefikia miaka 50 sawa na nusu karne. Bila ya shaka, nusu karne hii ya Mapinduzi 

inatufikia wakati nchi yetu ikiwa imepiga hatua kubwa za kimaendeleo na kuimarika 

kwa hali ya amani, utulivu, umoja na mshikamano. Kutokana na hali hiyo, ni dhahiri 

kuwa wananchi wa Zanzibar na Tanzania kwa jumla tuna kila sababu ya kumshukuru 

Mwenyezi Mungu kwa kuadhimisha kutimiza miaka 50 ya Mapinduzi yetu kwa 

sherehe za aina yake, zenye hadhi na haiba inayolingana na mafanikio ya maendeleo 

tuliyofikia.  
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Ndugu Wananchi, 

Sherehe zetu hizi zinakwenda na kauli mbiu isemayo “Tuimarishe Amani, Umoja na 

Maendeleo – Mapinduzi Daima”. Kauli mbiu hii inatushajiisha wananchi wote 

kujivunia Amani tuliyonayo, Umoja tulionao na hatua kubwa ya Maendeleo 

tuliyofikia. Jambo la msingi kabisa ni kuilinda amani hiyo, kudumisha umoja wetu  na 

pia kuthamini, kuyaenzi na kuyaimarisha maendeleo yetu. Ni vyema tukatambua 

kuwa mambo hayo ndiyo hazina muhimu kwa mustakbali mwema wa Wazanzibari na 

Watanzania wote tuliopo na wale watakaokuja baada ya sisi. 

 

Ndugu Wananchi, 

Katika kuadhimisha Sherehe za Miaka 50 ya Mapinduzi yetu Matukufu, Serikali 

imepanga kufanya mambo mbali mbali katika kipindi hiki cha miezi mitano kabla ya 

kufikia kilele hapo tarehe 12 Januari, 2014 katika Uwanja wa Amaan. Serikali imetoa 

muongozo wa namna sherehe hizi zitakavyofanyika katika maeneo mbali mbali ya 

visiwa vyetu vya Unguja na Pemba kwa shamra shamra na mvuto wa kipekee. Bila 

ya shaka, sote tuna wajibu wa kufuata maelekezo yaliyomo katika muongozo huo na 

yale yatakayokuwa yanatolewa na viongozi wetu kila mara ili sherehe zetu zifanyike 

kwa utaratibu maalum wenye kupendeza na usiokuwa na bughudha.  

 

Ndugu Wananchi, 

Ni vyema tukaelewa kuwa sherehe hizi ni za kila mmoja wetu, si za Serikali peke 

yake wala si za chama fulani; ni za kila mwananchi awe mmoja mmoja au kwa 

makundi. Kila mtu ana wajibu na haki ya kushiriki katika shamra shamra za sherehe 

hizi kwa namna utaratibu utakavyoelekeza.  
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Ni dhahiri kuwa matunda ya Mapinduzi ya Zanzibar ndani ya kipindi hiki cha miaka 

50 yanabainika waziwazi katika kila sekta na nyanja za maisha yetu iwe ni serikalini 

au ndani ya jamii katika maeneo tunamoishi. Tunapaswa kujivunia na kuyathamini 

mafanikio hayo ya Mapinduzi nchini kwa vitendo. Hatua kubwa ya maendeleo 

tuliyofikia ni ithibati na kielelezo muhimu cha ufanisi kwa wale wote wanaoikumbuka 

Zanzibar ilivyokuwa kabla ya Mapinduzi Matukufu ya mwaka 1964. Sote tuna jukumu 

la kuyaimarisha maendeleo hayo na kudumisha  hali ya amani na umoja wetu. 

 

Napenda kutoa wito kwenu wananchi nyote, taasisi za serikali ambazo tayari 

zimeshaelekezwa, taasisi zisizo za kiserikali pamoja na mashirika na kampuni binafsi 

kushiriki kikamilifu kwa hali na mali katika kufanikisha maadhimisho ya sherehe za 

kutimiza miaka 50 ya Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar. Hizi ni sherehe zetu.  Kwa 

hivyo, huu ni wakati mzuri wa kuonesha umoja na mshikamano wetu nchini. 

Tuzingatie usemi usemao; ‘Mtu lake, hawezi kumwachia mwenzake’ Kwa hivyo, na 

sisi shughuli hii ni yetu, inahitaji kila mmoja wetu ashiriki. Namuomba kila mmoja 

wetu auone wajibu huo na ajipange katika kuutekeleza kwa moyo thabiti na 

uzalendo ili kufanikisha sherehe zetu hizi. 

 

Ndugu Wananchi, 

Leo tarehe 15.8.2013 nachukua fursa hii kutamka kwamba Maadhimisho ya Sherehe 

za Miaka 50 ya Mapinduzi ya Zanzibar yamezinduliwa rasmi. Nakutakieni nyote 

ushiriki na maandalizi mema. 

 “Tuimarishe Amani, Umoja na Maendeleo – Mapinduzi Daima”. 

 

Ahsanteni 


