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HOTUBA YA MHESHIMIWA DK. ALI MOHAMED SHEIN, BAADA 
KUAPISHWA KUWA RAIS WA ZANZIBAR NA MWENYEKITI 

WA BARAZA LA MAPINDUZI, UWANJA WA AMAAN 
TAREHE 24 MACHI, 2016 

 

Mheshimiwa Dk. John Pombe Magufuli; 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
 
Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan; 
Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
 
Mheshimiwa Majaliwa Kassim Majaliwa; 
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
 
Viongozi Wakuu Wastaafu wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, 
 
Waheshimiwa Mawaziri  
 
Mheshimiwa Job Ndugai; 
Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
 
Mheshimiwa Othman Chande Mohamed;  
Jaji Mkuu wa  Jamhuri ya Muungano wa Tanzania; 
 
Mheshimiwa Omar Othman Makungu; 
Jaji Mkuu wa Zanzibar, 
 
Waheshimiwa Mabalozi na Wawakilishi wa Mashirika ya Kimataifa, 
Mheshimiwa Abdulrahman Kinana; 
Katibu Mkuu wa CCM, 
 
Viongozi mbali mbali wa Serikali na Vyama vya Siasa mliopo, 
 
Wakuu wa Vikosi vya Ulinzi na Usalama, 
 
Viongozi wa Dini, 
 
Wageni Waalikwa, 
 
Ndugu Wananchi, 
 
Mabibi na Mabwana, 
 

Assalam Aleikum, 
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Kwa hakika, sifa njema zote anastahiki Mwenyezi Mungu Mtukufu; Subhana 

Wataala; Muumba wa Mbingu na Ardhi;  ambaye kwa uwezo wake ameturuzuku 

neema ya uhai na uzima, tukaweza kuifikia siku hii,  baada ya wananchi wa Zanzibar 

kushiriki katika Uchaguzi Mkuu wa marudio uliofanyika tarehe 20 Machi, 2016 kwa 

amani na salama.  Tuna wajibu wa kumshukuru Mola wetu Mtukufu mwingi wa 

Rehema, ambaye humpa madaraka amtakaye.  Kwa uwezo wake, tumeweza kuifikia  

hatua hii muhimu ya kidemokrasia na maendeleo kwa nchi yetu tukiwa katika hali ya 

salama, amani na umoja.  

 

Naipongeza Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar, kwa kuyafanikisha majukumu yake ya 

kikatiba ya kuandaa na kusimamia Uchaguzi Mkuu uliorudiwa tarehe 20 Machi, 2016 

na matokeo ya kura za Urais kutangazwa tarehe 21 Machi, 2016. 

 

Kadhalika, natoa shukurani  kwa waangalizi wa Uchaguzi, kutoka ndani na nje ya 

nchi ambao walikuwepo nchini  kwa shughuli za uangalizi. Ushiriki wao, hapana 

shaka, utabainisha jinsi uchaguzi wetu ulivyofanyika kwa misingi ya haki,  uhuru, 

amani na utulivu. 

 

Ndugu Wananchi, 

Natoa shukurani kwa Chama changu cha Mapinduzi, kuanzia Kamati Kuu, 

Halmashauri Kuu ya Taifa, Kamati Maalum ya Halmashauri Kuu ya Taifa pamoja na 

Jumuiya zote za CCM, kwa kuniamini na kuniteua niwe mgombea wa nafasi ya Urais 

wa Zanzibar kwa kipindi chengine cha miaka mitano.  Naiheshimu na naithamini 

fursa hii adhimu niliyopewa na Chama chetu. Nafahamu kuwa, Chama cha Mapinduzi 

kina hazina kubwa ya wanachama wenye uwezo wa kuongoza, lakini kwa hekima na 

busara za viongozi wa CCM wa ngazi mbali mbali, Chama kiliamua, kwa makusudi, 

kunichagua mimi ili niendelee kuipeperusha bendera ya Chama chetu kwa nafasi 

hiyo. Ushirikiano nilioupata, kutoka kwa viongozi na wanachama wa CCM tangu 

hatua za awali hadi siku iliyotangazwa matokeo, umenitia moyo na kuniongezea 

ujasiri.  Bila ya shaka, sote kwa pamoja tumeyafurahia matokeo ya ushindi wa 

kishindo tulioupata, kwani hayo ndio matunda ya juhudi ya kazi kubwa tuliyoifanya 

sote kwa pamoja kwa kipindi kirefu.  
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Shukurani zangu, ziwaendee viongozi na wanachama wa CCM, wapenzi wa CCM na 

wananchi wanayoyapenda maendeleo ya Zanzibar, katika ngazi zote kwa kushiriki 

katika kukipatia ushindi mkubwa Chama cha Mapinduzi.  Kazi yetu, hiyo ya pamoja, 

imelinda heshima ya CCM na kuendeleza matumaini waliyonayo wananchi wa 

Zanzibar na Watanzania wote kwa jumla juu ya uwezo wa Chama hiki kikubwa 

chenye uzoefu wa siasa wa muda mrefu.  Kadhalika, hatua hiyo imetuwezesha 

kushinda na kufikia lengo la kuiongoza nchi yetu. Hongereni sana Wana-CCM na 

Wazanzibari wote kwa chaguo sahihi.  Nasema ahsanteni sana.   

 

Ndugu Wananchi, 

Natoa shukurani zangu za dhati, kwenu wananchi kwa kujitokeza kwa wingi sana 

kuitumia haki yenu ya kikatiba ya kuwachagua viongozi wenu kwa mujibu wa Katiba 

ya Zanzibar ya mwaka 1984.  Kujitokeza kwenu  kwa wingi kupiga kura tarehe 20 

Machi, 2016, kwa idadi kubwa ni kielelezo cha kukomaa kwenu kisiasa na 

kidemokrasia na kutambua kuwa uchaguzi ulio huru na haki, ndio njia sahihi ya 

kuwapata viongozi wa nchi yetu kwa misingi ya Sheria na Katiba. Nakupongezeni 

kwa kuitumia vizuri haki yenu hiyo ya kuwachagua viongozi watakaoiongoza nchi 

yetu katika kipindi cha miaka mitano ijayo. Hongereni sana.  

 

Vile vile, natoa shukurani zangu za dhati kwenu, kwa kunichagua kwa kura zenye 

asilimia 91.4, nikiwa Mgombea  niliyesimamishwa na  CCM.  Ushindi tulioupata 

umeniwezesha kutangazwa na Tume ya Uchaguzi ya Zanzibar, kuwa mshindi wa 

nafasi ya Urais wa Zanzibar, kwa kipindi chengine cha miaka mitano, kwa mujibu wa 

mamlaka iliyopewa Tume hiyo na  Katiba ya Zanzibar ya mwaka 1984.  

 

Ndugu Wananchi, 

Kadhalika,  kuwachagua wagombea wenzangu, wa Chama cha Mapinduzi,  katika 

nafasi za  Uwakilishi na Udiwani na wabunge waliochaguliwa awali ni kielelezo cha 

imani kubwa  mliyonayo  kwa Chama cha Mapinduzi kwa ajili ya kuiongoza nchi hii 

na  kuleta maendeleo zaidi kufuatana na Ilani ya CCM ya Uchaguzi Mkuu ya mwaka 

2015/2020. Sote, tunathamini sana heshima mliyotupa.  Nasi tutahakikisha 
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tunatimiza wajibu wetu ipasavyo kwa kukutumikieni katika kuziinua hali za wananchi 

ili ziwe bora zaidi. 

Ndugu Wananchi, 

Kwa mara nyengine tena, nawapongeza wagombea wenzangu wa nafasi ya Urais 

kwa kuyakubali matokeo ya uchaguzi na kuyaheshimu  maamuzi ya wananchi. 

Kadhalika, natoa shukurani kwao kwa kuniahidi mbele ya wananchi siku ya tarehe 21 

Machi, 2016, kwenye ukumbi wa Salama katika hoteli ya Bwawani juu ya dhamira 

yao ya kushirikiana na Serikali nitakayoiunda, katika kuwatumikia wananchi na 

kuijenga nchi yetu. Kwa hakika nimepata  imani kubwa kutokana na maelezo 

yaliyotolewa na Mheshimiwa Hamad Rashid Mohamed, kwa niaba ya vyama mbali 

mbali vilivyoshiriki katika Uchaguzi.  Kauli yao ya pamoja, imenipa moyo na 

matumaini makubwa ya kushirikiana na vyama hivi katika kuendelea kuijenga 

Zanzibar. Kwa upande wangu, nachukua nafasi hii kuwaahidi kwamba  nitashirikiana  

nao  katika kuwaletea maendeleo wananchi wa Zanzibar, kwa manufaa yetu sote, 

bila ya ubaguzi wa aina yoyote; kwani mimi ni Rais wa wananchi wote wa Zanzibar.  

Nitaongoza kwa kuzingatia Katiba ya Zanzibar na nitatenda haki bila ya kumdhulumu 

yeyote. 

 

Ndugu Wananchi, 

Navipongeza sana vikosi vyetu vya Ulinzi na Usalama vya SMT na Idara Maalum za 

SMZ, kwa kuhakikisha kuwa nchi yetu imeendelea  kuwa  katika hali ya amani na 

utulivu kwa  kipindi chote cha miaka mitano ya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, 

Awamu ya Saba. Katika kipindi hicho, vikosi vyetu vimefanya kazi nzuri ya kuilinda 

nchi yetu na  kuhakikisha kuwa wananchi na wageni wanaoitembelea nchi yetu 

wapo katika hali ya amani wakiendelea na shughuli  zao bila ya usumbufu.  Tanzania 

ipo salama na ina amani.  Zanzibar nayo ipo salama na ina amani.   

 

Natoa shukurani zangu kwenu wananchi, kwa kupiga kura na kusherehekea ushindi 

kwa utulivu, kwa misingi ya kudumisha amani na utulivu.  Hili ni jambo kubwa na la 

msingi kwani uchaguzi ni mchakato wa muda tu, kwa ajili ya  kuwapata viongozi wa 

ngazi mbali mbali katika nchi yetu lakini amani na utulivu ni masuala ya kudumu. 

Hongereni sana. 
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Ndugu Wananchi, 

Kusimamia na kudumisha amani itakuwa ndio kipaumbele cha Serikali nitakayoiunda. 

Nitatumia uwezo wangu wote na nitafanya kila jitihada ili kuhakikisha kuwa amani 

na utulivu vinaendelea kudumu, nikiamini kwamba hakuna mbadala wa amani na 

ndio msingi muhimu katika kuufanikisha utekelezaji wa mipango yetu ya kazi kwa 

kuzingatia Ilani ya CCM ya Uchaguzi Mkuu wa 2015/2020. Kwa mnasaba huo, 

Serikali zote mbili hazitomvumilia mtu yoyote au kikundi chochote kitakachofanya 

vitendo vinavyoashiria  uvurugaji wa  amani na utulivu wetu.  Ni wajibu wa kila 

mmoja wetu auone umuhimu wa kuitunza na kuiendeleza amani.  Ni jukumu la 

viongozi wote wa Serikali, wanasiasa, viongozi wa madhehebu ya dini, viongozi 

wengine katika jamii na wananchi wote kutekeleza wajibu wetu na kuhakikisha 

tunadumisha amani na utulivu na tunafuata sheria.  Vile vile, shukurani zangu, 

nazitoa kwa viongozi wa dini wa madhehebu yote kwa nyakati mbali mbali ambao 

waliendelea kuhubiri na kutukumbusha umuhimu wa kuitunza amani pamoja na 

kuiombea dua nchi yetu wakati wote. 

 

Ndugu Wananchi, 

Kadhalika, nautambua na nauthamini mchango wa vyombo vya habari katika 

kuwapa habari za matukio mbali mbali ya uchaguzi wananchi na kuwashajihisha juu 

ya umuhimu wa kuitumia haki yao ya kidemokrasia kushiriki katika kupiga kura. 

Aidha, natoa shukurani kwa vikundi vyetu vya sanaa na burudani ambavyo 

tulishirikiana navyo katika hatua mbali mbali, na mchango wao katika kuhimiza 

amani na utulivu nchini. Vilifanya kazi kubwa na nzuri.  Ninachowaahidi ni kuendelea 

kushirikiana navyo, kwani mchango wao ni muhimu katika kuyahamasisha 

maendeleo ya nchi yetu. 

 

Natoa shukurani zangu maalum kwa mke wangu, Bibi Mwanamwema Shein na wana 

familia yangu wote, marafiki zangu,  wasaidizi wangu wote na wana CCM wenzangu  

kwa mchango wao, nasaha zao, busara, hekima na dua zao hadi kufikia hatua hii ya 
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kuapishwa kwangu, kuiongoza nchi yetu kwa kipindi chengine cha miaka mitano. 

Napenda nikuahidini wananchi nyote kuwa nitaunda Serikali itakayozingatia 

umuhimu wa kuwaunganisha wananchi wote, kuyaendeleza mafanikio yote 

yaliyokwishapatikana na  kuimarisha misingi ya sheria na utawala bora.  Vile vile, 

nitahakikisha kwamba malengo makuu ya Mapinduzi yetu ya tarehe 12 Januari, 1964 

yanadumishwa na yanaendelezwa  pamoja na kuuendeleza na kuudumisha 

Muungano wetu. 

 

Nitahakikisha kwamba, Serikali nitakayoiunda itaendelea kushirikiana na Serikali ya 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa na Mheshimiwa Dk. John Pombe 

Magufuli, ili kuhakikisha wananchi wanaishi kwa amani na tunaendelea kushirikiana 

katika masuala yote ya maendeleo ya kiuchumi na ustawi wa jamii kwa dhamira ile 

ile ya waasisi wa Taifa letu; Marehemu Baba wa Taifa; Mwalimu Julius Kambarage 

Nyerere na Marehemu Mzee Abeid Amani Karume. 

 

Ndugu Wananchi, 

Uchaguzi sasa umekwisha, kazi iliyopo mbele yetu ni kushirikiana kwa pamoja katika 

kuiletea maendeleo nchi yetu. Kila mmoja wetu, kwa nafasi yake, ana wajibu wa 

kushiriki katika harakati za maendeleo kwa kufanya kazi ya halali na kutambua 

kwamba mchango wake ni muhimu katika maendeleo ya nchi yetu. Tukumbuke kauli 

mbiu ya Mheshimiwa Dk. John Pombe Magufuli ya Hapa Kazi tu.  

 

Serikali nitakayoendelea kuiongoza itasimamia misingi ya haki, uwajibikaji, uwazi na 

usawa kwa wananchi wote bila ya kumbagua mtu yeyote  kutokana  na  itikadi yake, 

jinsia  au eneo analotoka. Sote ni wamoja na tuna haki ya kunufaika na huduma  

pamoja na rasilimali zilizopo nchini kwa misingi ya usawa. 

 

Ndugu Wananchi, 

Utendaji wa Serikali na uzoefu nilioupata katika kipindi cha miaka mitano iliyopita, 

ulituwezesha kuitekeleza Ilani ya CCM ya Uchaguzi Mkuu kwa asilimia tisini.  

Kutokana na mbinu tulizozitumia na uzoefu tulioupata pamoja na kasi na ari 

tutakayoiongeza, ninaamini kwamba tutafanikiwa kwa asilimia kubwa kuitekeleza 
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Ilani ya CCM ya Uchaguzi Mkuu ya 2015/2020.  Kwa mnasaba huu, napenda nitoe 

shukurani kwa viongozi wote nilioshirikiana nao; katika kipindi cha miaka mitano 

iliyopita.  Viongozi hao ni Waheshimiwa Makamo wa Rais, Mawaziri, Naibu Mawaziri, 

Wakuu wa Mikoa na Wilaya, Watendaji na Watumishi wote wa Serikali katika ngazi 

mbali mbali kwa kunipa ushirikiano mkubwa. Napenda nikushukuruni kwa utumishi 

wenu bora  katika kuwatumikia wananchi wetu kwa uadilifu, mapenzi na ufanisi 

mkubwa. Nitaendelea kusimama kidete katika  kuzitafutia ufumbuzi changamoto 

mbali mbali zinazoikabili nchi yetu katika sekta za kiuchumi na ustawi wa jamii.  

 

Ndugu Wananchi, 

Leo si siku ya hotuba ndefu, kwa vile, maelezo ya kina kuhusu mwelekeo wa 

majukumu na vipaumbele vya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, Awamu ya Saba, 

katika kipindi chake cha pili nitayatoa katika hotuba yangu ya kulizindua Baraza la 

Tisa la Wawakilishi katika muda mfupi ujao. Ninachoahidi ni kuunda Serikali makini 

itakayozingatia nidhamu na maadili ya viongozi na watumishi, utendaji kazi wenye 

viwango bora na maslahi ya nchi yetu katika kuongeza kasi ya maendeleo ya 

kiuchumi na kuimarisha huduma za jamii kwa kuzitumia vyema rasilimali zetu kwa 

manufaa ya wananchi wetu.  

 

Ndugu Wananchi, 

Kabla  sijamaliza hotuba yangu, nachukua nafasi kuwashukukuru kwa dhati viongozi 

wote wa Jamhuri wa Muungano wa Tanzania mkiongozwa na Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dk. John Pombe Magufuli na Makamu wa Rais 

wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan, Waheshimiwa 

Marais wastaafu, Viongozi wa CCM, Waheshimiwa Mawaziri na Viongozi mbali mbali 

kwa kuja kujumuika nasi katika  tukio hili muhimu la kihistoria kwa ajili ya 

maendeleo ya nchi yetu. 

 

Kadhalika, tunawashukuru sana   waheshimiwa Mabalozi  na wawakilishi  wa 

mashirika mbali mbali ya Kimataifa ambao wamekuja kushirikiana nasi hivi leo. 

Kuwepo kwenu ni ithibati ya uhusiano na mashirikiano mema yaliyopo  kati ya nchi 

zetu pamoja na taasisi mnazoziwakilisha.  
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Ndugu Wananchi, 

Natoa shukurani kwa viongozi wote wa dini waliojuimika nasi leo hii, hapa katika 

Uwanja huu,  kwa ajili ya kuitakia kheri na mafanikio nchi yetu katika Awamu ya Pili 

ya Serikali nitakayoiunda. Kadhalika, shukurani zangu nazitoa kwenu ndugu 

wananchi kwa kujitokeza kwa wingi katika sherehe hizi za uapishaji.  Naipongeza na 

kuishukuru Halmashauri ya Sherehe na Maadhimisho ya Kitaifa, inayoongozwa na 

Mwenyekiti wake; Mheshimiwa Balozi Seif Ali Iddi pamoja na Kamati Maalum ya 

Sherehe ya Kuapishwa kwa Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi, 

inayoongozwa na Katibu wa Baraza la Mapinduzi na Katibu Mkuu Kiongozi; Dk. 

Abudlhamid Yahya Mzee, kwa maandalizi mazuri na kufanikisha sherehe yetu hii ya 

uapishaji.  Hongereni sana. 

 

Shukurani zangu, vile vile, nazitoa kwa vikosi vyetu vya ulinzi na usalama kwa 

kuandaa gwaride lililoonesha ukakamavu mkubwa na kuzipamba sherehe hizi.  

Aidha, natoa shukurani kwa vijana wetu wa halaiki na vikundi vya sanaa 

vilivyotuburudisha katika siku hii ya leo.  Natoa shukurani maalum kwa wageni wetu 

waalikwa wote waliokuja kushirikiana nasi katika sherehe hizi.  

 

Tumuombe Mwenyezi Mungu, azidi kuijaalia nchi yetu amani, umoja na masikilizano. 

Mwenyezi Mungu atuwezeshe kuyatekeleza yote tuliyojipangia kwa manufaa ya nchi 

yetu na wananchi wake.  Nakutakieni nyote kila la kheri na mrudi nyumbani salama. 

 

MUNGU IBARIKI ZANZIBAR  

MUNGU IBARIKI TANZANIA 

MUNGU IBARIKI AFRIKA 

MAPINDUZI DAIMA 

 

Ahsanteni kwa kunisikiliza. 

 


