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RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein 
ametembelea eneo la Mpigaduri linalotarajiwa kujengwa bandari mpya pamoja na eneo la 
Kinazini linalotarajiwa kujengwa mji wa kisasa ikiwa ni miongoni mwa juhudi za Serikali 
ya Mapinduzi ya Zanzibar kukuza uchumi na kuimarisha maendeleo na ustawi wa jamii. 
 
Akiwa amefuatana na viongozi mbali mbali wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar akiwemo 
Makamo wa Pili wa Rais wa Zanzibar Balozi Seif Ali Idd pamoja na Wajumbe wa Baraza la 
Mapinduzi, Rais Dk. Shein alifanya ziara hiyo fupi ya kutembelea maeneo hayo ambayo 
yametengwa maalum kwa miradi hiyo ya ujenzi wa bandari mpya pamoja na mji mpya wa 
kisasa. 
 
Dk. Shein alitembelea maeneo hayo ambayo yametengwa maalum kwa miradi hiyo ambayo 
ujenzi wake ni miongoni mwa juhudi za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kufungua milango 
zaidi ya kiuchumi sambamba na kuleta maendeleo endelevu kwa Zanzibar na wananchi wake. 
 
Akiwa katika ziara hiyo Dk. Shein aliziagiza mamlaka na taasisi zinazohusika na eneo la 
pembezoni mwa bahari linaloanzia  Bwawani, Mpigaduri  hadi Maruhubi kuharakisha 
matayarisho ya eneo hilo, ili kupisha utekelezaji wa mradi wa ujenzi wa Bandari ya Mizigo 
utakaofanywa na Kampuni ya Kimataifa ya Uhandisi  inayoshughulikia miradi ya Ujenzi wa 
Bandari  na Madaraja Makubwa ya China (CHEC). 
 
Pia, Rais Dk. Shein alitumia fursa hiyo kusisitiza haja kwa Taasisi husika kuwatafutia 
ufumbuzi wa haraka wananchi wanaofanya shughuli zao katika eneo hilo litakalojengwa 
bandari mpya kwa kuwapatia eneo maalum lililotengwa huko Kihinani Wilaya ya Magharibi “A” 
ili kuepuka msongamano wakati wa kuanza kwa mradi huo. 
 
Utekelezaji wa mradi huo wa Bandari mpya ya Mpigaduri unatokana na mazungumzo 
aliyoyafanya Rais Dk. Shein na Rais Xi Jinping wa China wakati wa ziara yake nchini Tanzania 
na baadae Dk. Shein alipofanya ziara nchini China ambapo suala hilo lilizungumzwa kwa kirefu 
na matokeo yake ndio utekelezaji wa mradi huo hivi sasa. 
 
Mapema akitoa maelezo kwa Rais, Katibu Mkuu wa Wizara ya Miundombinu na Mawasiliano 
Mustafa Aboud Jumbe alieleza kuwa eneo hilo liko tayari kwa utekelezaji wa mradi huo wa 
bandari ambapo hatua zote za awali zikiwemo kupimwa kwa eneo hilo zimeshakamilika. 
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Katibu Mkuu huyo alieleza kuwa eneo hilo linalotarajiwa kujengwa bandari hiyo mpya ya 
mizigo litakuwa na awamu mbili ambapo awamu ya kwanza litakuwa na ukubwa wa mita 400 na 
eneo la awamu ya Pili litakuwa na ukubwa wa mita 600. 
 
Aliongeza kuwa changamoto kubwa iliyopo hivi sasa katika Bandari ya Malindi ambayo ina 
ukumbwa wa eneo lenye mita 240 kuwa dogo, litapatiwa ufumbuzi kwa ujenzi wa bandari hiyo 
mpya ambapo kukamilika kwake kutapelekea shughuli zote za bandari hiyo ya Malindi 
kuhamishiwa huko bandari mpya ya Mpigaduri mara itakapokamilika. 
 
Waziri wa Nchi Afisi ya Rais Tawala za Mikoa na Idara Maalum za Serikali, Haji Omar Kheir 
alimueleza Rais Dk. Shein kuwa tayari eneo maalum limeshatengwa kwa ajili ya 
wafanyabiashara wanaofanya shughuli zao hapo Mpigaduri huko Kihinani na 
wameshakabidhiwa hati kutoka Wizara husika. 
 
Nae Mkuu wa Mkoa wa Mjini Magharibi Ayoub Mohamed Mahmoud amuahidi Rais Dk. Shein 
kuwa si zaidi ya miezi mitatu wafanyabiashara wa eneo hilo la Mpigaduri watakuwa 
wameshahama katika eneo hilo na kuhamia katika eneo lililotengwa maalum kwa shughuli hizo 
huko Kihinani kwa kupisha ujenzi wa mradi huo wa bandari mpya. 
 
Aliongeza kuwa eneo hilo la Kihinani ambalo lina ukubwa wa hekta 1.7 liko tayari na tayari 
fidia imeshatolewa kwa wananchi wa eneo hilo na kinachoendelea hivi sasa ni kuweka vizuri 
miundombinu ya barabara, umeme pamoja na kuliweka vizuri eneo litakalowekwa mashine ya 
kukaushia madagaa kutoka Mradi wa (MIVAP). 
 
Akiwa katika eneo la Kinazini linalotarajiwa kujengwa mji mpya wa kisasa Rais Dk. Shein 
alipata maelezo kutoka kwa Katibu Mkuu wa Wizara ya Miundombinu na Mawasiliano Mustafa 
Aboud Jumbe pamoja na  Mkurugenzi wa Mazingira Zanzibar, Sheha Mjaja alieleza haja ya 
kufuatwa kwa taratibu za kimazingira katika eneo hilo ambalo hivi sasa limeota mikoko 
ambayo hapo siku za nyuma haikuwepo.  
 
Rais Dk. Shein alisema kuwa ujenzi huo unahusisha masuala ya ufukiaji wa bahari, hivyo 
Mamlaka zinazoshughulikia masuala ya ardhi na mazingira hazinabudi kufanya upembuzi 
yakinifu mapema, ili kufahamu utaratibu utakaofaa kutumika kuyapeleka maji ambayo baada 
ya ujenzi huo yatakosa njia zake za asili. 
 
Aidha, aliitaka Wizara ya Wizara ya Ardhi, Nyumba, Maji na Nishati kuwafahamisha mapema 
wananchi wa maeneo ya Kinazini waliovamia na kujenga katika eneo hilo kuwa eneo hilo 
limetengwa maalum na Serikali kwa ajili ya mradi huo huku akisisitiza haja ya kuanza kupimwa 
kwa eneo hilo ili kuwekwa tayari kwa mradi huo. 
 
Sambamba na hayo, Rais Dk. Shein aliwapongeza viongozi wote walioshirikiana nae katika 
ziara hiyo maalum. 
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